Glass Coating TT Auto Xenon Glass Coating NV yangyont Glass Coating Create Fiber Glass Coating

P-Light  

PTC Gas  

หน้า: [1] 2 3   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ความห่วยของประกันศรีเมือง  (อ่าน 7033 ครั้ง)
nniinniinn
วันนี้ EX วันหน้าหนูจาเป็น EVO
Full Member
ขับ EX วนในซอย
*

Like : 1

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2011, 08:15:43 AM »

พอดีรถเกิดอุบัติเหตุเมื่อเดือนธันวาคมที่ผ่านมา เห่อๆๆ ตอนนี้ยังอยู่ที่อู่อยู่เลย ทางอู่บอกว่ารออะไหร่
ตอนนี้อู่บอกรออะไหล่บางอย่างยังไม่ได้ เป็นอะไหล่ช่วงล่าง เลยโทรไปถามที่ศูนย์มิตซูขอนแก่นที่ได้ดิวกันไว้
ปรากฎว่าสั่งอะไหล่ 2 ล๊อต ล๊อตแรกมาเกือบครบแล้ว แต่ล๊อต2 เป็นอะไหล่ช่วงล่าง ถามไปที่ศูนย์มิตซู
บอกว่าประกันยังไม่สั่ง และศูนย์บอกอีกว่า ถึงสั่งมาศูนย์ก็จะไม่สั่งของให้ เนื่องจาก
ทางศรีเมือง ไม่จ่างเงินให้กับศูนย์มิตซู แม้จะวางบิลไปแล้ว 2 รอบ หลายคันมาก ทั้งไตรตั้น และอื่นๆ ปรากฎว่ายังไม่จ่าย
ค้างจ่ายทางศูนย์เลยไม่สั่งของให้ ต้องให้ศรีเมืองจ่ายเงินเขามาก่อน ทีนี้แหละครับ ปัญหาตกที่ผู้บริโภคอย่างเรา ถ้าเค้าเคลียร์กันไม่จบ เราก็ต้องรับชะตากรรม รอเค้าทะเลาะกันจบ รถเราถึงจะได้ซ่อม เซ็งมากเลยครับ ทีแรกคิดว่ารถจะเสร็จเร็วๆนี้ แต่พอเป็นแบบนี้ต้องทำใจคงอีกนานเลยครับ
ศรีเมืองทำแบบนี้ เราแย่ไปด้วยเลยครับ
ได้ยินเรื่องนี้แล้วถึงกับเข่าอ่อนเลยครับ
 Cry

ฟ้องเลยดีไหมครับ ขอคำปรึกษา
mickey_EX
++ 2.0 GT HISOCIETY++
Full Member
ดริฟ EX กระจาย
*

Like : 3

++จงสนุกต่อการใช้ชิวิต แต่ อย่าใช้ชิวิตอย่างสนุก++

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2011, 08:33:57 AM »

โน๊ต ลองโทรปรึกษา สคบ ดูว่าทำอย่างไรได้บ้าง เพราะผลกระทบต่อผู้บริโภคอย่างเราโดยตรง

แล้วทำไมศรีเมืองเป็นแบบนี้หว่า?  อีกทางนึงลองโทรเข้าศรีเมืองดูครับ  ใส่แรงๆเลย ถามเค้าว่ารถเราจะเสร็จวันไหน อันนี้สำคัญมาก พยายามถามชื่อคนที่คุยด้วย ถามรายละเอียดเยอะๆที่สุด และที่สำคัญพยายามอัดเสียงไว้ด้วย

...BLV....Club...
-^^ กระจกพับ+สวิทย์พับ หน้า21 ครีบหลังคา หน้า1 หางEVO X หน้า4รูปกระจกพับ หน้า 14 http://www.lancer-exclub.com/forum/index.php?topic=4482.0
thecavecat
**

Like : 0

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2011, 09:04:04 AM »

อู่ทำล่าช้าเองหรือป่าวครับ

ผมทำอู่ที่เพชรบูรณ์ รวดเร็วทันใจมาก (เพราะอู่เข้มงวดกับพนักงานมาก)

ผมโทรแจ้งประกันบุ๊บเค้าก็ให้เลขเครมมาปั๊บ ไม่ต้องรอเจ้าหน้าที่ แล้วเข้าอู่ได้เลย ประทับใจมาก
erasys
หัดขับ Lancer EX
*

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2011, 09:12:51 AM »

ปีหน้าผมก้ไม่ต่อของที่นี่ครับห่วยมาก ผมกระจกหน้าแตก แจ้งเข้าไป 0 ไม่สามารถเบิกของล่วงหน้าได้เพราะ ประกันยังไม่ได้ภาพยืนยันจิงๆ

แต่นี่ผมเกิดเหตุจิงๆแล้วพอเอารถไป 0 ถ่ายรูปก้ยังเบิกไม่ได้อีกเพราะ ผมเพิ่งถอยรถออกมายังไม่ได้กรมธรร ซะงั้น มันก้ไม่ยอมอนุมัติให้ 0 สั่งของมาทำ กากมาก จบกันแค่ปีเดียวพอ
bumbim_k_ch
**

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2011, 09:26:53 AM »

ปีหน้าก็ไม่ต่อเช่นเดียวกันครับ......ผมประสบปัญหาคล้ายๆๆ กัน แค่ขับรถชนสุนัข จอดอู่รอกันชน 45 วัน...............แย่

enstrome
Full Member
แก๊งค์ Lancer EX Club
*

Like : 8

" เอก...ครับ"

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2011, 09:32:01 AM »

ใจเย็นครับจารย์....เสียงชมเยอะนะครับเจ้านี้ มีอะไรเข้าใจผิดกันหรือเปล่า น้ำหนักน่าจะไปทางอู่ล่าช้านะครับ

อย่างรถเพื่อนสมาชิกที่เชียงใหม่ ประสบอุบัติเหตุต้องเปลี่ยนกันชนหน้า ปรากฏว่ากันชนใหม่ที่เค้าได้มาทางประกันจัดชุด MC มานอนรอที่อู่ครบชุดเลย....อิจฉามั่กๆ  :^^

+++ ชุดแต่ง Varis+RA+Ing+1 +ฝาหน้า10+FQ-400 +EVO X + BL + FQ-400,EVO 10 Widebody

http://www.lancer-exclub.com/forum/index.php?topic=14079.0
Yumi
iLove-ex.
member
*

\ชิว..ชิว/

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2011, 09:46:41 AM »

สงสัยว่าที่ซ่อมช้าๆ เป็นเพราะประกันห่วย หรือศูนย์ห่วยกันแน่ พอลูกค้าตามก็โยนกันไปมาแย่อ่ะ   ;:*
ตอนนี้รถเราเข้าซ่อมมา 2 อาทิตย์แระ โทร.ตามตลอด ยังหวั่นๆอยู่ว่าจะเจอ case นี้หรือเปล่าค่ะ Sad

N-a-m-e-i-s : Öat ka.
no.553
zangkasi
Speed lover not a racer
ขับ EX พากิ๊กไปเที่ยว

Like : 3

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2011, 10:05:41 AM »

ยื่น Notice เลยครับ

BON_DRINK
Full Member
*

เดินไปตามทาง แล้วแต่มานจะพาไป

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2011, 10:09:31 AM »

ผมโดนไป 2 เดือนครับบ แ่พอจี้ ภายใน 15 วันเสร็จ

ซีเครท
Secretz
Full Member
ระดับโคตรแมพขิง
*

Like : 2

Past and Present

« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2011, 11:30:34 AM »

จิงๆมันไม่ได้เลวร้ายขนาดนั้น ตอนผมทำก็ออกไปก่อนแล้วพอดำเนินการเคลมเงิน

ก็ได้คืนหลังจากนั้น 15วัน...

Brought you by Secretz No.4
Varis with Original Runduce / SV Auto / TWG / YATT /  Lenso / Hankook / TRC
_______________________________________________________________ //
.
Best Man
Full Member
หาเงินแต่ง Lancer EX
*

Like : 14

Very Busy

« ตอบ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2011, 11:44:13 AM »

เรื่องจริงครับผมโดนมาแล้วครับ

ทางออกที่ดีที่สุดคือเราต้องสำรองจ่ายครับ

เราออกตังค์ซื้ออะไหล่เองก่อนแล้วรอเบิกกับประกันได้เงินชัวแต่ช้าหน่อย

ที่ขอนแก่นประกันเจ้านี้เป็นอย่างนี้จริงๆครับผมโดนมาแล้ว

ตอนนั้นผมใจเย็นมากรอตั้งสามเดือน(รออะไหล่) เพราะศูนย์ไม่สั่งให้

ขนาดว่าโทรไปจี้ประกันแล้วนะประกันโยนให้ศูนย์อะไหล่

ศูนย์อะไหล่โยนให้ประกันส่วนอู่นั้นไม่เกี่ยวครับเพราะเค้ารออนุมัติจากประกันอีกที

ยังไงถ้าน้องโน๊ตสั่งเองได้ก็ลองดูก่อนแล้วค่อยเบิกกับประกันครับ ได้เงินชัวแต่ช้าหน่อย *::

phopkung
Love is me and Love is you

« ตอบ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2011, 11:44:31 AM »

ยังไม่เคยโดนหนักๆ แต่ปีนี้ ทำเคลมไปทั้งหมด 3 รอบ

รอบแรก ช้าหน่อย แต่ก็พอรับได้ พอโทรไปบี้ประกันสักหน่อย ก็เร็วขึ้นเลย
รอบสอง รถเสร็จภายใน 7 วัน
รอบสาม รถเสร็จภายใน 5 วัน

ปีนี้ ไฟแนนซ์โทรมาแจ้งเบี้ยต่ออายุของศรีเมือง ได้ทุนประกัน 750,000 เบี้ยประมาณ 19,000 ก็เลยว่าจะต่อกับที่นี่ไปก่อน เหอะๆ  --*
Best Man
Full Member
*

Like : 14

Very Busy

« ตอบ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2011, 11:53:49 AM »

อ้อมีข้อสังเกตุคือ

ประกันศรีเมืองเนี่ยเป็นประกันที่ร่วมทุนกับโตเกียวมารีน

ซึ่งจริงๆแล้วที่ญี่ปุ่น โตเกียวมารีนนั้นใหญ่ที่สุดแล้วนะครับเรื่องประกัน

และยัง contact กับมิตซูบิชิเป็นอย่างดีที่ญี่ปุ่นนะครับ

แต่ที่เมืองไทยเราทำไมมันปัญหาเยอะก็ไม่ทราบได้

ผมขอเดาว่าในองค์กรอาจมีอะไรกันก็ได้ น่าจะเป็นสัญญาณอะไรบางอย่าง

ผมก็กำลังรอดูอนาคตอยุ่ว่ามันยังไงกันแน่ ช้าได้ใจจริงๆๆๆๆๆ Cool
ซีเครท
Secretz
Full Member
*

« ตอบ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2011, 12:00:24 PM »

ผมว่าก็ไม่เลวร้ายยยย นะ แต่ผมไปต่อกับที่อื่นหละ...

Varis with Original Runduce / SV Auto / TWG / YATT /  Lenso / Hankook / TRC
_______________________________________________________________ //
.
m_ex
หลามน้อยคอยกัด !!!
**

« ตอบ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2011, 03:33:19 PM »

เดี๋ยวใกล้ครบปีต้องหาเรื่องเคลมเเล้ว  Cheesy
Mission_A
ยิ่งใกล้ ยิ่งห่าง ยิ่งตาม ยิ่งหาย...
Full Member
ขับ EX พากิ๊กไปเที่ยว
*

« ตอบ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2011, 08:30:45 PM »

Shocked
ผมเคยรู้มาแต่ว่าศรีเมืองเนี่ยดีสุดๆแล้ว และผมก็ต่อเป็นปีที่ 2 แล้วด้วย ไม่นึกว่าจะเป็นแบบนี้
แต่ว่าผมยังไม่เคยโดนกับตัวเองนะครับ ยังไม่อยากด่วนสรุปว่าเป็นที่ประกันหรืออู่
jarn um evo
Full Member
เทพแห่ง Lancer EX Club
*

« ตอบ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2011, 08:44:34 PM »

ผมว่าก็ไม่เลวร้ายยยย นะ แต่ผมไปต่อกับที่อื่นหละ...
มีนต่อที่ไหนไปหว่า Undecided
ซีเครท
Secretz
Full Member
*

« ตอบ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2011, 10:03:55 PM »

กรุงเทพ ประกันภัย ซ่อม อุ่ นอก ... เพราะมี อุ่ ในใจหละ .. อู่ สิทธิพล ... อู่ของ มิตซุหัวหมากครับ ฮะฮะ ...

.
snom
**

« ตอบ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2011, 10:06:07 PM »

ยังไม่เคยโดนหนักๆ แต่ปีนี้ ทำเคลมไปทั้งหมด 3 รอบ

รอบแรก ช้าหน่อย แต่ก็พอรับได้ พอโทรไปบี้ประกันสักหน่อย ก็เร็วขึ้นเลย
รอบสอง รถเสร็จภายใน 7 วัน
รอบสาม รถเสร็จภายใน 5 วัน

ปีนี้ ไฟแนนซ์โทรมาแจ้งเบี้ยต่ออายุของศรีเมือง ได้ทุนประกัน 750,000 เบี้ยประมาณ 19,000 ก็เลยว่าจะต่อกับที่นี่ไปก่อน เหอะๆ  --*

มีเคลมตั้ง 3 ครั้งทำไมเบี้ยถึงต่ำละครับ
ของผมเคลม 2 เลข เข้าเคลมครั้งเดียวกัน
พอจะต่ออายุแจ้งเบี้ยมา 27,XXX  Huh? Huh? Huh? Huh? พอรู้เท่านั้นเลิกคุยเลยครับ Cry
ซีเครท
Secretz
Full Member
*

« ตอบ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2011, 10:15:48 PM »

ซ่อม ศูนย์ ทุนผม 75000 ก็ไม่ถึง 25000 อ่า ><

แต่ผม ซ่อม อู่นอก 18000 เอง ^^

.
หน้า: [1] 2 3   ขึ้นบน
พิมพ์