Glass Coating Glass Coating NV yangyont Glass Coating Create Fiber Glass Coating TT. AUTO XENON

Lancer EX Club Meeting

หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: งานเข้า Cockpit ระยอง สาขาแหลมทอง  (อ่าน 12245 ครั้ง)
4B11inside
ไม่รู้จะไปไหน ก็เลย...
ขับ EX วนในซอย
**

Like : 0

สุริยุปราคา : Flure

« เมื่อ: เมษายน 23, 2011, 01:54:41 PM »

มีเรื่องแจ้งครับ นำมาให้อ่าน

นำรถไปตั้งศูนย์ cockpit สาขาแหลมทองระยอง เมื่อวันที่ 03-03-54 หลังจากนั้นใช้รถมาเป็นระยะทางประมาณ 10,000 กิโล พบว่ายางหลังทั้ง 2 เส้น เริ่มสึกมากอย่างผิดปรกติจึงนำรถกลับไปให้ที่ศูนย์ cockpitแหลมทองระยอง ดูอีกครั้ง เมื่อวันที่ 23-04-54 แต่ช่างที่ศูนย์กลับบอกว่า "พี่นำรถไปตั้งศูนย์ที่ไหนมา ตั้งไม่ตรงไปประมาณ 1.5 และ 1.7 องศา ทำให้ศูนย์ไม่ตรงจึงทำให้ยางสึกอย่างผิดปรกติ" ทั้งๆที่หลังจากตั้งศูนย์ที่สาขานี้ผมก็ไม่เคยนำรถไปที่อื่นเลย(เพราะเป็นสมาชิกอยู่ที่นี่ที่เดียว) ผมจึงขอพบผู้จัดการศูนย์ กลับได้คำตอบมาว่า "คุณไปขับรถตกหลุมที่ไหนมา แล้วทำให้ศูนย์เพี้ยน แล้วจะให้ผมทำอย่างไร" บอกได้คำเดียวครับว่าเสียความรู้สึกมาก สุดท้ายผมเลยขอพบเจ้าของร้าน กลับมีลูกน้องในร้านคนนึงบอกว่า ไม่อยู่ ในทันที!!! มันยิ่งทำให้ความรู้สึกกลับแย่ลงไปอีก จึงขอเตือนพี่น้องชาวระยองให้ระวังการบริการที่สับเพร่าของศูนย์นี้ไว้นะครับ นอกจากต้องเสียเงินอย่างซ้ำซ้อนแล้วยังต้องมาเสียเวลาและความรู้สึกอีก...

พี่น้องชาว ex ระวังกันด้วยนะครับ
 002

obato
@#371#@
Full Member
*

Like : 2

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 23, 2011, 02:04:46 PM »

มันแย่จริงๆๆ เพื่อนเจอ  b q---- ใส่ลัอมาไม่แน่นโชคดีรู้ตัวก่อน

IBEN
member
*

Like : 1

^_^

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 23, 2011, 02:10:54 PM »

แย่จัง เคยไปเปลี่ยนยางที่นั่นมาเหมือนกัน Shocked
SteP_Up
ชื่อ นนท์ ครับ
Full Member
ดริฟ EX กระจาย
*

Like : 3

ขยับขึ้นทีละขั้น จนถึง Limite ของมันส์...

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 23, 2011, 03:20:45 PM »

ศูนย์นี้ผมเคยโพสกระทู้เตือนไว้แล้วนี่ครับ
เคยใช้บริการ 2 ครั้ง ครั้งแรกเข้าไปสลับยาง ครั้งที่สองเข้าไปแก้งาน ก็ได้รับการบ่ายเบี่ยงที่จะแก้งานให้แบบนี้เช่นกัน  019
merovingian
**

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 23, 2011, 03:25:37 PM »

ขอบคุณกับข้อมูลดีๆ ครับ ศูนย์ไหนร้านไหนมีปัญหา ก็แจ้งไว้เยอะๆเลยครับ จะได้เป็นอุทาเห่า  แข็ง
Ibanez
**

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 23, 2011, 04:48:38 PM »

แย่จัง เคยไปเปลี่ยนยางที่นั่นมาเหมือนกัน Shocked
เช็คด่วนๆ
Ibanez
**

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 23, 2011, 04:49:21 PM »

มีเรื่องแจ้งครับ นำมาให้อ่าน

นำรถไปตั้งศูนย์ cockpit สาขาแหลมทองระยอง เมื่อวันที่ 03-03-54 หลังจากนั้นใช้รถมาเป็นระยะทางประมาณ 10,000 กิโล พบว่ายางหลังทั้ง 2 เส้น เริ่มสึกมากอย่างผิดปรกติจึงนำรถกลับไปให้ที่ศูนย์ cockpitแหลมทองระยอง ดูอีกครั้ง เมื่อวันที่ 23-04-54 แต่ช่างที่ศูนย์กลับบอกว่า "พี่นำรถไปตั้งศูนย์ที่ไหนมา ตั้งไม่ตรงไปประมาณ 1.5 และ 1.7 องศา ทำให้ศูนย์ไม่ตรงจึงทำให้ยางสึกอย่างผิดปรกติ" ทั้งๆที่หลังจากตั้งศูนย์ที่สาขานี้ผมก็ไม่เคยนำรถไปที่อื่นเลย(เพราะเป็นสมาชิกอยู่ที่นี่ที่เดียว) ผมจึงขอพบผู้จัดการศูนย์ กลับได้คำตอบมาว่า "คุณไปขับรถตกหลุมที่ไหนมา แล้วทำให้ศูนย์เพี้ยน แล้วจะให้ผมทำอย่างไร" บอกได้คำเดียวครับว่าเสียความรู้สึกมาก สุดท้ายผมเลยขอพบเจ้าของร้าน กลับมีลูกน้องในร้านคนนึงบอกว่า ไม่อยู่ ในทันที!!! มันยิ่งทำให้ความรู้สึกกลับแย่ลงไปอีก จึงขอเตือนพี่น้องชาวระยองให้ระวังการบริการที่สับเพร่าของศูนย์นี้ไว้นะครับ นอกจากต้องเสียเงินอย่างซ้ำซ้อนแล้วยังต้องมาเสียเวลาและความรู้สึกอีก...

พี่น้องชาว ex ระวังกันด้วยนะครับ
 002
ขอบคุณครับโบ๊ต
panya buapon
Full Member
แก๊งค์ Lancer EX Club
*

Like : 15

รูปส่วนตัว

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 24, 2011, 06:32:29 AM »

แบบนี้เราต้องประกาศให้ชาวคลับเราให้แอนตี้ร้านประเภทนี้ครับ ต้องขอบคุณ จขกท.ที่มาเตือนกันครับ

ผมว่าน่าจะฝากกระทู้นี้ไว้ห้องรับแขกนะครับ

เปี๊ยกครับ### ยังไม่รวยทำตัวเหมือนคนรวยจะไม่มีวันรวย### 

### ยังไม่จนทำตัวเหมือนคนจนจะไม่มีวันจน###
kupOd
~Lost and Found~
แก๊งค์ Lancer EX Club

Like : 9

give before take

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 24, 2011, 03:32:26 PM »

ผมครบรอบสลับยางพอดี แนะนำร้านสตาฟท์นนท์ เปลี่ยนฟรี เสียแค่ค่าเบียร์อย่างเดียว  ลันล๊า

ขายของสำหรับ evo x / Ex หลายรายการคับ
IBEN
member
*

Like : 1

^_^

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 10:33:44 AM »

ผมครบรอบสลับยางพอดี แนะนำร้านสตาฟท์นนท์ เปลี่ยนฟรี เสียแค่ค่าเบียร์อย่างเดียว  ลันล๊า
ร้านไหนพี่ ปวดหัว
Mission_A
ยิ่งใกล้ ยิ่งห่าง ยิ่งตาม ยิ่งหาย...
Full Member
ขับ EX พากิ๊กไปเที่ยว
*

« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 10:45:18 AM »

ดีที่ไม่ได้ไปร้านที่ว่า

แต่ว่ากลับไปดูยางมั่งดีกว่า เผื่อจะได้มีร้านใหม่มาลงกระทู้นี้ด้วย Cheesy (ล้อเล่น)
heromaicin
หัดขับ Lancer EX
*

« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 03, 2013, 11:24:19 PM »

เจอมาเหมือนกัน
เคยแต่อ่านคนด่าcockpit แหลมทองในเวบพันธ์ทิพย์ว่าห่วย  แต่ไม่ค่อยเชื่อ คิดว่าเป็นร้านมาตรฐานนะเลยไปเปลี่ยนยางมาวันนี้เป็นยาง ar10  ดูๆช่างก้อขมีขมันทำดีหรอก พอเสร็จปรากฏว่าช่างแจ้งว่าตั้งศูนย์ไม่ได้เพร่าะลูกหมากหลวมต้องเปลี่ยนแต่ยังไม่มีของเลยนัดว่าจะไปเปลี่ยนวันรุ่งขึ้น ปรากฏว่าจ่ายตังส์เสร็จขับรถออกมารู้สึกเหมือนคนใส่รองเท้าส้นสูงข้างเดียวเดินกระเด้งๆแค่เจอรอยต่อของถนนซีเมนต์ เลยลองกดโช๊คข้างที่รู้สึกว่ามันแข็งดูก้อพบว่ามันไม่เด้งเลยเหมือนมีไม้ไปค้ำไว้เลยงง.เพร่าะตอนขับเข้าไปเปลี่ยนยางมันดีๆอยู่เลยแต่พอเปลี่ยนยางออกมาดันได้ของแถมโช๊คพัง...เลยกลับไปให้ร้านดูให้ใหม่อาจมีอะไรไปติดขัดเวลาใส่ยาง  ปรากฏว่าทั้งทางช่างและพนง.มาขย่มๆดูแล้วบอกว่าโช๊คเสียแล้วเดินเลี่ยงหนีไปหมด อ้าว..ทำไงละ แล้วก้อมีผู้ชายเดินออกมาดูคนนึงพยายามอธิบายว่ามันเสีย..ไม่มีการใส่ใจให้คำแน่ะนำหรือตรวจดูอะไรเลย อันนั้นผมรู้แล้วตั้งแต่ขับออกไปจากร้านของคุณ  แต่ปัญหาของผมคือตอนเข้ามามันยังดีอยู่แต่พอช่างที่ร้านคุณเปลี่ยนยางใหม่แล้วทำไมโช็คผมพัง...ผมไม่ต้องการเรียกร้องให้คุณเปลี่ยนหรือชดใช้อะไร แต่อย่างน้อยเมื่อลูกค้ามีปัญหาจากการทำงานของช่างในร้านก็ควรที่จะทดลองตรวจดูไม่ใช่มายืนพูดๆแล้วก้อจบ ถ้าเกิดมันอันตรายละขับๆไปล้อหลุดกระเด็นออกหรือมีปัญหาทำให้เกิดอุบัติเหตุ  แสดงให้เห็นว่าทางร้านคุณไม่คิดอะไรมากไปกว่าอยากขายของ พอขายเสร็จก้อตัวใครตัวมัน ไม่ได้คิดเลยว่าแทนที่จะได้ความประทับใจจากลูกค้ากลับมาทำอะไรอย่างอื่นอีก ไอ้โปสเตอร์ที่บอกว่ายอดขายอันดับ 1 ของภาคตะวันออกนะ ผมว่ามันไม่ได้น่าภูมิใจอะไรเลย ความเชื่อมั่นในการบริการลูกค้าของร้านคุณมันหายไปในทันทีที่เจอการบอกปัดไม่สนใจในสิ่งที่เกิดขึ้นพรุ่งนี้แทนที่ผมจะกลับไปเปลี่ยนลูกหมากแล่ะอย่างอื่นก้อไม่อยากไปแล้ว รับประกันได้ว่ารถของบริษัทผมทุกคันจะไม่วิ่งเข้าไปใช้บริการจากcockpitแหลมทองอีกอย่างแน่นอน  หลังจากออกจากร้านมาผมแว่ะไปให้ร้านช่วงล่างยกดูปรากฏว่ากระบอกโช๊คมีร่องรอยถูกกระแทกจนบุบ เป็นสาเหตุที่ทำให้ลูกสูบโช๊คไม่สามารถทำงานได้อย่างปกติ  ผมไม่ได้ซีเรียจเรื่องเสียเงินซ่อมแต่รู้สึกแย่ที่เห็นการปัดความรับผิดชอบในทันทีเลยที่เราจ่ายเงินไปแล้ว ถ้าเพื่อนๆอยากลองกับตัวเองก้อตามสบายครับ
vegotban
**

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2013, 04:59:58 PM »

021 002 002 019 019  แบบนี้ก็ต้องระวัง เสียชื่อ ศูนย์บริการ สาขา ที่ดี ๆ หมด

Post by Sad Ben Ounder SBO
หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์