Glass Coating Glass Coating NV yangyont Glass Coating Create Fiber Glass Coating TT. AUTO XENON

Lancer EX Club Meeting

หน้า: 1 ... 18 19 [20]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สระบุรี ลพบุรีครับ  (อ่าน 100307 ครั้ง)
wuddy2202
ขับ EX วนในซอย
**

Like : 0

คำตอบที่ถูก อาจไม่ใช่คำตอบที่ดี

« ตอบ #380 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2013, 08:43:13 AM »

วันแม่ผมหยุด 3 วันครับ

เฝ้าบ้าน พัฒนานิคม แต่ก็ออกมาลพบุรีได้ครับ

จัดที่ลพบุรีมะครับ ผมมาได้  Wink
ดีๆคับ แต่ช่วงเช้าผมไม่ว่างอะคับทำงาน จะว่างก็หลังหกโมงคับ

ได้เลยครับ ผมก็ว่างหลัง 17.00 จะถึงลพบุรีก็ค่ำ ๆ คับ เด๋วคุยกันอีกทีครับ
ได้คับพี่ผมว่าร้านนั่งชิวๆที่สระบุรีก็โอนะคับ ร้าน long nour ( pr เยอะดีสาวๆสวยๆทั้งนั้น 5555 ) แต่มันไม่มีที่จอดรถอะดิคับหรือจะมาชิวๆแถวลำนารายณ์ดีคับ
ลำนารายณ์ก็ได้ครับ แต่จะมีแค่เรา 2 คัน อ่ะสิ 555  แหะๆ
mike kittin
**

« ตอบ #381 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2013, 09:00:36 AM »

พี่บอยก็อยู่ลำนารายณ์ไม่ใช่หรอคับ แถวบ้านผมมี lancer สีขาวอีกคันว่าจะลองชวนดู หรือพี่สะดวกที่ไหนก็ได้นะคับผมไปได้หมด
wuddy2202
**

คำตอบที่ถูก อาจไม่ใช่คำตอบที่ดี

« ตอบ #382 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2013, 08:27:14 AM »

พี่บอยก็อยู่ลำนารายณ์ไม่ใช่หรอคับ แถวบ้านผมมี lancer สีขาวอีกคันว่าจะลองชวนดู หรือพี่สะดวกที่ไหนก็ได้นะคับผมไปได้หมด

เดี๋ยววันนี้ลองโทรถามพี่บอยก่อนคับ  020
mike kittin
**

« ตอบ #383 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2013, 10:27:42 AM »

ตื่นเต้นๆเมื่อไหร่จะถึงวันที่ 10 นะ 5555 Cheesy
papuwa
Full Member
*

Like : 2

« ตอบ #384 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2013, 08:36:42 AM »

ไม่เห็นมีภาพบรรยากาศงานมีตติ้งมาฝากเลย   Wink
เมื่อเช้าเพิ่งเอารถไปวิ่งแลนรี่มาครับที่ซอยวัดกกโก (ลพบุรี) มันมาก ใครยังไม่เคยสัมผัส ไปลองซะก่อนจะหมดช่วงฝนนี้  Cheesy
แต่ต้องภาวณาให้ไม่มีรถสวนนะครับ ไม่งั้นคุณอาจจะไม่ได้ไปต่อ  เหว๋อ

EX คันแรกของไทย ที่วิ่งจนน้ำมันหมดกลางทาง
wuddy2202
**

« ตอบ #385 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2013, 08:52:11 AM »

ไม่เห็นมีภาพบรรยากาศงานมีตติ้งมาฝากเลย   Wink
เมื่อเช้าเพิ่งเอารถไปวิ่งแลนรี่มาครับที่ซอยวัดกกโก (ลพบุรี) มันมาก ใครยังไม่เคยสัมผัส ไปลองซะก่อนจะหมดช่วงฝนนี้  Cheesy
แต่ต้องภาวณาให้ไม่มีรถสวนนะครับ ไม่งั้นคุณอาจจะไม่ได้ไปต่อ  เหว๋อ

ไม่ได้ถ่ายไว้เลยครับ

ไปกันตอนมืดแล้ว แสงไม่สวย ไว้ทริปหน้าคับผม  Tongue
BOY EXVOLUTION
อั๊ยย่ะ
หัดขับ Lancer EX
*

อั๊ยย่ะ

« ตอบ #386 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2013, 08:27:14 AM »

ผมชื่อ บอยSeason ตอนนี้โซนภาคกลางของลพบุรีได้รวมตัวกันบ้างแล้วจึงอยากชวนเพื่อนที่อยู่สระบุรีจะเข้ามารวกับเข้ากลุ่มกับเราด้วยไหม..ถ้าสนใจ Facekbook: boyseson  ของผมเอง  แต่ไม่ได้แยกออกจากครับ
Lancer EX Club Thailand Community นะครับแค่รวมตัวให้รู้โซนเวลาไปมิ้ทติ้งจะได้มีโซนไว้อวดเท่ๆ สนใจเข้ามาร่วมกันได้เยอะเลยนะครับ มีมิทติ้งโซนลพรีหรือสระบุรีจะได้เจอกัน
และตอนนี้ชื่อกลุ่มก็ยังไม่ได้ตั้งนะครับสนใจเข้ารวมก็เสนอแบบชื่อและแบบสติ๊กด้วยเลยจะจะมาแชรร่วมกันหาข้อสรุปครับ................

แหะๆ แหะๆ แหะๆ
papuwa
Full Member
*

« ตอบ #387 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2013, 02:42:50 PM »

ผมชื่อ บอยSeason ตอนนี้โซนภาคกลางของลพบุรีได้รวมตัวกันบ้างแล้วจึงอยากชวนเพื่อนที่อยู่สระบุรีจะเข้ามารวกับเข้ากลุ่มกับเราด้วยไหม..ถ้าสนใจ Facekbook: boyseson  ของผมเอง  แต่ไม่ได้แยกออกจากครับ
Lancer EX Club Thailand Community นะครับแค่รวมตัวให้รู้โซนเวลาไปมิ้ทติ้งจะได้มีโซนไว้อวดเท่ๆ สนใจเข้ามาร่วมกันได้เยอะเลยนะครับ มีมิทติ้งโซนลพรีหรือสระบุรีจะได้เจอกัน
และตอนนี้ชื่อกลุ่มก็ยังไม่ได้ตั้งนะครับสนใจเข้ารวมก็เสนอแบบชื่อและแบบสติ๊กด้วยเลยจะจะมาแชรร่วมกันหาข้อสรุปครับ................

แหะๆ แหะๆ แหะๆ
จบเทคนิคลพปล่าวครับ เข้าไปดู เพื่อนผมเพียบเลย  Cool

EX คันแรกของไทย ที่วิ่งจนน้ำมันหมดกลางทาง
อั๊ยย่ะ
*

อั๊ยย่ะ

« ตอบ #388 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2013, 10:10:41 PM »

ปวส.ไฟฟ้า  เทคนิคครับ
papuwa
Full Member
*

« ตอบ #389 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2013, 09:23:56 AM »

ปวส.ไฟฟ้า  เทคนิคครับ

ถึงว่าสิ เพื่อนผมเพียบเลย ผมเรียนแค่ปวช.ไฟฟ้าครับ แล้วไปต่อที่ราชมงคลโคราช

papuwa
Full Member
*

« ตอบ #390 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2013, 07:12:40 PM »

บางจากแก่งคอยมีE85 ขายแล้วครับ  003

อั๊ยย่ะ
*

อั๊ยย่ะ

« ตอบ #391 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2013, 04:45:52 PM »

ยินดีที่รู้จัก..ถ้าต่อปวส.ได้เจอกันมันแน่ประวัติในช่วงนั้น...สุดๆๆๆๆแล้ว
papuwa
Full Member
*

« ตอบ #392 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2013, 02:49:37 PM »

เงียบเกินไปแล้วนะครับ  นะโม

skizzik
*

« ตอบ #393 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2013, 08:56:28 PM »

สวัสดีทุกท่าน

กำลังอยากได้รถใหม่ EX กำลังสนใจเป็นอันดับต้นๆเลย

อยากสอบถาม
1) จากที่ทุกท่านขับกันมารถเกิดปัญหาอะไรบ้างไหมครับ
2) จากที่ฟังคนอื่นมา ex กินน้ำมันจริงหรือป่าว เฉลี่ยกี่โล/ลิตร (อันนี้แค่อยากรู้ กินก็กิน ก็อยากได้อ่ะ)
3) เรื่องสุดท้าย  ศูนย์ สระบุรี และ แก่งคอย คุณๆ คิดว่าเป็นยังไงบ้างครับ (เอาแบบจริงๆนะครับ ดีก็บอกดี ไม่ดีมีเรื่องไรบ้าง)

ขอบคุณครับที่ช่วยแนะนำ

ผม ออมครับ อยู่มวกเหล็ก ยินดีที่ได้รู้จักทุกท่าน ^_^
mike kittin
**

« ตอบ #394 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2013, 09:38:30 PM »

เรื่องกินน้ำมันก็พอรับได้คับไม่เท่าไหร่ ปัญหาก็ไม่มีอะไรนะคับที่ใช้มาปีกว่า เรื่องศูนย์ผมไม่รู้เหมือนกันคับผมออก กทม คับศูนย์วิภาคับ
papuwa
Full Member
*

« ตอบ #395 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2013, 04:26:30 PM »

เมื่อก่อนที่จะมี Civic FB กับ อัลติสใหม่(ล่าสุด) ตอนนี้เทียบกับ FD และ อัลติส ทั้งเครื่อง 1.8 และ 2.0 การกินน้ำมันของเราทำได้กลางๆ
คือ กินมากกว่า FD แต่น้อยกว่า อัลติส เรียกว่าตอนนั้น FD ประหยัดสุด แต่เราเติม E85 ได้
มาตอนนี้ คู่แข่งก็จัด E85 ได้หมดแล้ว ข้อได้เปรียบของเราก็เลย หายไป แต่ถ้าชอบ ได้ลองจะรักครับ เครื่องการขับขี่ EX ยังเหนือกว่า ไปหาทดลองขับได้
เรื่องปัญหา คือ บางครั้งสตาร์ทไม่ติด สงสัยปั๊มติ๊กผมจะเริ่มมีปัญหาละ เพราะชอบปล่อยน้ำมันหมดถังวิ่งบ่อยๆ (อยู่ในแก่งคอยอ่ะ ไม่มีปั๊มให้เติม ไม่ค่อยได้ออกมิตรภาพ)
เรื่องศูนย์ เมื่อก่อน สระบุรี ก็ถือว่าช่างเก่ง บริการรวมๆ พอใช้ แต่ถ้าเทียบกับ ลพบุรี ตอนนี้ ศูนย์ลพบุรีดีกว่าแล้ว ส่วนแก่งคอย เพิ่งจะมาเปิดตอนรถผมหมดประกันซึ่งก็คิดว่าคงไม่เข้าศูนย์แล้ว หมดระยะแล้ว รถ4ปีละ

papuwa
Full Member
*

« ตอบ #396 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2014, 08:42:09 AM »

ตอนนี้มีศูนย์แก่งคอยเปิดใหม่แล้ว แต่ไม่ใช่เจ้าของเดียวกับจรูญรัตสระบุรีนะครับ

PaRacetamall
*

« ตอบ #397 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2014, 11:14:59 AM »

ผมอยู่ พุแค สระบุรีครับ GT สีขาวครับผม
 ขอบคุณ
papuwa
Full Member
*

« ตอบ #398 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2014, 10:57:45 AM »

ผมอยู่ พุแค สระบุรีครับ GT สีขาวครับผม
 ขอบคุณ
โอ้ อยู่โรงพักพุแคเลยปล่าวครับ ผมบ้านอยู่แถวพระบาทน้อย ยินดีที่ได้รู้จักครับ

aofza3
ตื่นมาก้อ EX!!
*

« ตอบ #399 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2015, 10:22:19 AM »

สวัสดีครับ ผมอยู่พัฒนานิคม นะครับ GT สีขาวมุกครับ ยินดีที่ได้รู้จักครับทุกคน  003
หน้า: 1 ... 18 19 [20]   ขึ้นบน
พิมพ์