Glass Coating Glass Coating NV yangyont Glass Coating Create Fiber Glass Coating TT. AUTO XENON

Lancer EX Club Meeting

หน้า: 1 2 [3]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เสียงเครื่องเขก ex 1.8 cy3a  (อ่าน 17700 ครั้ง)
J.Rittanan
หัดขับ Lancer EX
*

Like : 0

« ตอบ #40 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2013, 03:43:12 PM »

เรียนทุกท่าน
การแก้ไขปัญหาเรื่องเสียงวาวล์เขก   (เวลาเร่งเครื่อง ณ ความเร็วจุดหนึ่ง หรือเวลาผ่อนคันเร่ง จะได้ยินเสียงเครื่องดังแครกๆ แคกๆๆ  ดังแล้วหยุด  บางทีดังแครกแช่ สักครู่แล้วเงียบ)
ช่างแจ้งว่าการแก้ไข ค่อนข้างยุ่งยาก ซึ่งปัจจุบันผมรอการแก้ไขจากช่างเทคนิคประเทศไทย ซึ่งผมโทรไปบ่น ให้เขารับผิดชอบแก้ไข (เครม)
1. ต้องลองฟังจากการขับก่อน
2. ต้องแก้ไขโดยการเปลี่ยนอุปกรณ์อะไหล่จากภายนอกเครื่องทีละอย่าง แล้วลองวิ่ง ถ้ายังมีอาการ
3. ต้องแก้ไขจากภายในเครื่อง โดยเปลี่ยนอะไหล่ภายในห้องเครื่อง (ผมไม่ได้ถามว่าอะไรบ้าง)

ปล. ท่านใดมีอาการอย่างที่ว่า ต้องดำเนินเรื่องเครมนะครับ

คุณรู้ไหม mmth แจ้งว่าเขาไม่เคยทราบเลยว่ามีอาการนี้อยู่ที่ lancer ex ไม่มีข้อมูลเลย  ผมก็ถามว่าแล้วคุณเคยสำรวจปัญหาการใช้งานจากผู้ที่ใช้จริงไหม  และที่สำคัญข้อมูลจากศูนย์บริการเคยส่งเรื่องไปที่สำนักงานใหญ่ให้เก็บไว้ไหม ศูนย์รู้อาการผิดปกติ  แล้วสำนักงานใหญ่ประเทศไทยรู้ไหม (นอกจากลูกลอย)

t.noothong
ดังแต่ท่อ ล้อไม่หมุน
ดริฟ EX กระจาย

Like : 54

รถไม่แรง แต่เน้น ขับอันตราย 10000 rpm

« ตอบ #41 เมื่อ: มกราคม 06, 2014, 10:36:49 PM »

ผมช่วยลงให้ใหม่นะครับ จะได้ดูได้ง่ายๆๆๆ

ในคลิปเป็น วิดิโอ ของคุณ oOAllAOo นะครับ ไม่ใช่ของผม ผมแค่เอามาลง link ให้ใหม่ครับ

ลองสังเกตุดูครับ เสียงดังชัดเจนมากๆ แก็กๆๆๆ แค็กๆๆ  Huh?

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 06, 2014, 10:40:35 PM โดย t.noothong » บันทึกการเข้า

▄▀▄▀▄ ภายใน mc2011+ของแต่งจุกจิก+ของซิ่ง lancer-exโคดเยอะ+ของแต่ง upแรงม้า ▄▀▄▀             

กด ดูรูป + รายละเอียด ที่ LINK  ด้านล่าง ครับ  

http://www.lancer-exclub.com/forum/index.php?topic=38717.
Doice
ขับ EX วนในซอย
**

Like : 4

« ตอบ #42 เมื่อ: มกราคม 07, 2014, 05:35:50 PM »

ใคนคลิป ไม่ได้เปิดแอร์ใช่มั๊ยครับ

nueng1621
**

Like : 53

« ตอบ #43 เมื่อ: มกราคม 10, 2014, 09:04:26 AM »

เครื่องเขก กับเสียงแอร์ตัด คนละอย่างกันเลยครับ ต่างกันมากกกกก เครื่องเขก เป็นกันมากในรุ่น1.8 เสียงเหมือนแหวนสั่น และดังแครกกกก ยาวบ้าง สั้นบ้างเวลาเหยียบคันเร่ง หรือผ่อนคันเร่งและเหยียบต่อทันทีทันใด 
J.Rittanan
*

« ตอบ #44 เมื่อ: มกราคม 10, 2014, 11:01:50 AM »

เรียนทุกท่าน
การแก้ไขปัญหาเรื่องเสียงวาวล์เขก   (เวลาเร่งเครื่อง ณ ความเร็วจุดหนึ่ง หรือเวลาผ่อนคันเร่ง จะได้ยินเสียงเครื่องดังแครกๆ แคกๆๆ  ดังแล้วหยุด  บางทีดังแครกแช่ สักครู่แล้วเงียบ)
ช่างแจ้งว่าการแก้ไข ค่อนข้างยุ่งยาก ซึ่งปัจจุบันผมรอการแก้ไขจากช่างเทคนิคประเทศไทย ซึ่งผมโทรไปบ่น ให้เขารับผิดชอบแก้ไข (เครม)
1. ต้องลองฟังจากการขับก่อน
2. ต้องแก้ไขโดยการเปลี่ยนอุปกรณ์อะไหล่จากภายนอกเครื่องทีละอย่าง แล้วลองวิ่ง ถ้ายังมีอาการ
3. ต้องแก้ไขจากภายในเครื่อง โดยเปลี่ยนอะไหล่ภายในห้องเครื่อง (ผมไม่ได้ถามว่าอะไรบ้าง)

ปล. ท่านใดมีอาการอย่างที่ว่า ต้องดำเนินเรื่องเครมนะครับ

คุณรู้ไหม mmth แจ้งว่าเขาไม่เคยทราบเลยว่ามีอาการนี้อยู่ที่ lancer ex ไม่มีข้อมูลเลย  ผมก็ถามว่าแล้วคุณเคยสำรวจปัญหาการใช้งานจากผู้ที่ใช้จริงไหม  และที่สำคัญข้อมูลจากศูนย์บริการเคยส่งเรื่องไปที่สำนักงานใหญ่ให้เก็บไว้ไหม ศูนย์รู้อาการผิดปกติ  แล้วสำนักงานใหญ่ประเทศไทยรู้ไหม (นอกจากลูกลอย)

J.Rittanan
*

« ตอบ #45 เมื่อ: มีนาคม 11, 2016, 03:58:21 PM »

มันดังแคร็กๆ เวลาเร่งเครื่องที่ความเร็วจุดหนึ่ง เวลาผ่อนก็จะดังแล้วเงียบ และก็เป็นใหม่     แต่ไม่เป็นทุกครั้งที่ขับ  เป็นมา 1 ปีกว่าละ  เคยเข้าศูนย์ไปแล้ว  ปัจจุบันยังคงเป็นอยู่

อยากทราบว่า ทางแก้ไขทำไง  และถ้าปล่อยไว้จะมีปัญหากับเครื่องยนต์ไหม   บางคนว่าเครื่องเขกหรือวาว์เขก   ทำไงดี

ต้องแจ้งช่างที่ศูนย์ว่าไงเวลาจะเครม 

ท่านที่ทราบชี้แนะด้วยครับ

ของผมเองก็เป็นเหมือนกันครับ อาการที่เร่งเครื่องแล้วดังแบบนั้น แต่ก็ไม่รู้ว่ามันเป็นเรื่องิผดปกติ ต้องทำไงดีครับ

ท่านที่มีอาการวาว์ลเขกแบบเดียวกับผม ผมขอข้อมูลได้ไหมครับ เพื่อที่ผมจะได้แจ้งmmth เพื่อให้เก็บข้อมูลไว้
1. ป้ายทะเบียนอะไร
2. หมายเลขเครื่องยนต์อะไร
3. ออกรถปีอะไร และรุ่นไหน

ผมต้องรบกวนท่านสมาชิกจริงๆ เพราะจะให้เขาเก็บข้อมูลไว้ หาทางแก้ไขกับท่านอื่นๆ
ตอนนี้ผมอยู่กับช่างเทคนิค ซึ่งออกไปลองรถ และเจออาการที่ว่าด้วย รอแก้ปัญหาอยู่ กลุ้มเล็กๆ

ของผมก็เป็นทำไงดีครับ

evogoo
*

« ตอบ #46 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2016, 08:51:57 PM »

ผม1.8 ใช้นำมันแก็สโซฮอล์95ของบางจากมาตลอด เสียงเขกมาเยือนแล้วครับมีเสียงที่รอบ1500
รถวิ่งที่68000กิโลเอง วิ่งไปทำงานน้อยมากๆ เกินระยะเวลารับประกัน3ปีแล้วครับ เครื่องยังไม่ได้แต่งอะไรทั้งสิ้น
ขอทราบคำแนะนำด้วยครับ
nueng1621
**

Like : 53

« ตอบ #47 เมื่อ: มกราคม 26, 2018, 07:11:07 PM »

ถ้าแก้ศูนย์คงยากมากกกกก แนะนำ reflash ecu ครับ หาย ผมลองหมดแล้ว mmth ไม่ได้ช่วยแก้ไขอะไรครับ
หน้า: 1 2 [3]   ขึ้นบน
พิมพ์