Glass Coating TT Auto Xenon Glass Coating NV yangyont Glass Coating Create Fiber Glass Coating

P-Light  

PTC Gas  

หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ทริปจากกรุงเทพถึงประจวบ ได้เฉลี่ยที่ 11 โลกว่า / ลิตร  (อ่าน 1569 ครั้ง)
Ultimate
Full Member
ขับ EX วนในซอย
*

Like : 0

« เมื่อ: ธันวาคม 28, 2009, 12:10:49 AM »

;;* ขอรายงานข้อมูลเพิ่มเติมครับ จากที่เข้าเช็ค 1,000 โล เมื่อวันก่อน ก็ได้มีโอกาสพาเจ้า EX คู่ใจไปเที่ยวประจวบฯ มาครับ เช็คลมยางที่ 32 ปอนด์ทั้ง 4 ล้อ และได้ลองกันแบบเต็มๆ ทั้งคลานบนถนนลูกลัง ขับกินลม เร่งแซง และเบรคในจังหวะคับขัน ขอรายงานเป็นข้อๆ นะครับ

1. จังหวะคลานบนถนนลูกรัง สะเทือนกันทั้งคัน แต่พวงมาลัยกลับไม่รู้สึกสั่น คุมรถง่ายครับ
2. เสียงดังจากล้อที่บดกับยางมะตอย ดังสนั่นดีครับ แต่สำหรับบางช่วงที่เพิ่งราดยางใหม่ เงียบดีจริงๆ ครับ ฟังเพลงเพราะขึ้นเยอะเลย  Kiss
3. จังหวะเร่งแซง ทำได้ดี และรู้สึกถึงแรงดึงได้เลย หลังจากคิกดาว์นลงมาเกียร์ 5 ที่ 3,000 รอบ
4. ได้มีโอกาสทดสอบเบรคแบบรุนแรง เพราะโดนมอโซด์ซ้อนสาม ขี่ตัดหน้าแบบอยากฆ่าตัวตายหมู่ ซึ่งขับที่ความเร็วประมาณ 120/ชั่วโมง กระทืบเบรคจนความเร็วลดลง แล้วหักหลบไปทางขวา รถนิ่งครับ หายห่วง

แต่จากจำนวนผู้โดยสาร ชาย 2 หญิง 1 บวกสัมภาระประมาณ 20 โล ไป-กลับ รวม 935 โล เติมน้ำมันไป 82 ลิตร(Gasohol 91) เฉลี่ย กินน้ำมันประมาณ 11.38 โล/ลิตร (ความเร็วส่วนใหญ่ที่ 120 โล/ชั่วโมง) สำหรับผม กินน้ำมันไปหน่อย ซึ่งตอนแรกยังหวังว่าจะได้ที่ 13 โล/ลิตร  Undecided   

สุดท้ายก็อยากให้ขับกันระวังหน่อยนะครับ เส้นทางจากเพชรบุรีถึงประจวบ ถนนไม่ค่อยเรียบหลายจุด มีหลุมบ้าง ต้องคอยขับหลบ ถ้ามีดแล้วก็เพิ่มความระวังหน่อยนะครับ เป็นห่วง..... เที่ยวให้สนุกนะครับ สวัสดีปีใหม่ครับ ทุกๆ ท่าน  //-

ถ้าไม่มีฝัน วันนี้คงไม่มีความหมาย พรุ่งนี้คงไม่ต้องบรรยาย เพราะฉะนั้น..ทำวันนี้ให้ดีที่สุด
choketo
หัดขับ Lancer EX
*

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2009, 12:13:15 AM »

1.8 หรือ 2.0 ครับ
Ultimate
Full Member
*

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2009, 12:15:18 AM »

1.8 หรือ 2.0 ครับ

2.0 ครับ เดิมๆ ครับ  *::

ถ้าไม่มีฝัน วันนี้คงไม่มีความหมาย พรุ่งนี้คงไม่ต้องบรรยาย เพราะฉะนั้น..ทำวันนี้ให้ดีที่สุด
tonnop
Full Member
*

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2009, 12:22:25 AM »

ไปกลับ กทม.ประจวบ 935 โล
จริงๆมันไม่ถึง 600 โล

สงสัยออกนอกเส้นทางเยอะ

เคยทำได้ กทม.ประจวบ 40 ลิตรไปกลับ( honda city 2003 นะ)

Winter
**

<o=o>

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2009, 08:05:06 AM »

;;* ขอรายงานข้อมูลเพิ่มเติมครับ จากที่เข้าเช็ค 1,000 โล เมื่อวันก่อน ก็ได้มีโอกาสพาเจ้า EX คู่ใจไปเที่ยวประจวบฯ มาครับ เช็คลมยางที่ 32 ปอนด์ทั้ง 4 ล้อ และได้ลองกันแบบเต็มๆ ทั้งคลานบนถนนลูกลัง ขับกินลม เร่งแซง และเบรคในจังหวะคับขัน ขอรายงานเป็นข้อๆ นะครับ

1. จังหวะคลานบนถนนลูกรัง สะเทือนกันทั้งคัน แต่พวงมาลัยกลับไม่รู้สึกสั่น คุมรถง่ายครับ
2. เสียงดังจากล้อที่บดกับยางมะตอย ดังสนั่นดีครับ แต่สำหรับบางช่วงที่เพิ่งราดยางใหม่ เงียบดีจริงๆ ครับ ฟังเพลงเพราะขึ้นเยอะเลย  Kiss
3. จังหวะเร่งแซง ทำได้ดี และรู้สึกถึงแรงดึงได้เลย หลังจากคิกดาว์นลงมาเกียร์ 5 ที่ 3,000 รอบ
4. ได้มีโอกาสทดสอบเบรคแบบรุนแรง เพราะโดนมอโซด์ซ้อนสาม ขี่ตัดหน้าแบบอยากฆ่าตัวตายหมู่ ซึ่งขับที่ความเร็วประมาณ 120/ชั่วโมง กระทืบเบรคจนความเร็วลดลง แล้วหักหลบไปทางขวา รถนิ่งครับ หายห่วง

แต่จากจำนวนผู้โดยสาร ชาย 2 หญิง 1 บวกสัมภาระประมาณ 20 โล ไป-กลับ รวม 935 โล เติมน้ำมันไป 82 ลิตร(Gasohol 91) เฉลี่ย กินน้ำมันประมาณ 11.38 โล/ลิตร (ความเร็วส่วนใหญ่ที่ 120 โล/ชั่วโมง) สำหรับผม กินน้ำมันไปหน่อย ซึ่งตอนแรกยังหวังว่าจะได้ที่ 13 โล/ลิตร  Undecided   

สุดท้ายก็อยากให้ขับกันระวังหน่อยนะครับ เส้นทางจากเพชรบุรีถึงประจวบ ถนนไม่ค่อยเรียบหลายจุด มีหลุมบ้าง ต้องคอยขับหลบ ถ้ามีดแล้วก็เพิ่มความระวังหน่อยนะครับ เป็นห่วง..... เที่ยวให้สนุกนะครับ สวัสดีปีใหม่ครับ ทุกๆ ท่าน  //-
[/quote11.38เนี่ยดูจากตัวมิเตอร์หรือเติมน้ำมัน ถ้าดูจากมิเตอร์แสดงการขับขี่ การกินของน้ำมันจะอยู่ที่13-15กิโลต่อลิตร เช็คได้จากการเติมน้ำมันจริง

อย่าเชื่อผมมาก ผมมันบ้า

โปรดใช้วิจารณญาณในการเล่นเว็บ

เพราะมันเชื่อได้แค่20% นอกนั้นมั่ว...มั้ง
Yai360
Full Member
*

Like : -1

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2009, 08:22:03 AM »

ดีสุดที่เคยอ่านจากมิเตอร์ได้นี่รถผมประมาณ 13 km/l ครับ 2.0 เหมือนกัน ขับประมาณ 100-120 ครับ

เห็นแล้วสะเทือนใจนิดๆครับ แต่ก็รับได้ครับ

ขอให้ขับรถอย่างปลอดภัยทุกคนครับ
prathan_w
**

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2009, 09:39:00 AM »

ขับไปเขาค้อมา ใช้ GAs95 ได้ประมาณ 12 กม/ลิตร รวมขึ้นเขาค้อแล้ว ขับแบบเน้นประหยัดกลางๆ 110-120 กม/ชม. (มี 140 บ้าง)
toeng
**

Like : 1

« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2009, 09:49:22 AM »

เพิ่งไปกลับวัดวิเวการามมา 11 โลลิตรอ่ะ เครื่อง2.0
Winter
**

<o=o>

« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2009, 09:51:57 AM »

http://www.pantip.com/cafe/ratchada/topic/V8639180/V8639180.html
ลองดูเว็นนี้เขาเขียนถึงรถกลุ่มเดียวกัน การกินน้ำมันมันก็พอๆกันแหละ

เพราะมันเชื่อได้แค่20% นอกนั้นมั่ว...มั้ง
Winter
**

<o=o>

« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2009, 09:56:49 AM »

สมัครสมาชิก | เข้าสู่ระบบ
Digg@Thupphotos.com
  เผยแพร่แล้วมาใหม่ส่งเรื่องใหม่กลุ่มสร้างกลุ่มใหม่
BLOG การ์ตูน เกมส์ english เพลง ท่องเที่ยว การเงิน ข่าว บันเทิง เทคโนโลยี งาน ยานพาหนะ ความรู้ทั่วไป กีฬา ภาพยนตร์

1
โหวต ้้้อัตรากินน้ำมัน civic 2009(10)
ซับมิท admin 75 วัน ที่ผ่านมา (http://www.pantip.com) ใครใช้ civic บ้างครับ อยากทราบว่า อัตราการกินน้ำมันที่เท่าไรของผม ขับไม่เกิน 120 km/h รถไม่ค่อยติด ได้แค่ 7-8 km/liters ใครใช้ civic บ้างครับ อยากทราบว่า อัตราการกินน้ำมันที่เท่าไรของผม ขับไม่เกิน 120 km/h รถไม่ค่อยติด ได้แค่ 7-8 km/liters ...

plapa
**

« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2009, 10:45:22 AM »

ของปลา เครื่อง 1.8

ผู้โดยสารทั้งหมดสามคน (รวมคนขับด้วย)

เหยียบ 120-140 ตลอดทางจากบ้านไปถึงประจวบค่ะ เมื่ออาทิตย์ที่แล้ว

อัตราการใช้น้ำมัน 12.82 กม./ลิตรค่ะ

ทางไปสะดวกมากๆเลยค่ะ วิ่งฉิวตลอดทางเลย

Cheesy

อดทน และอดทน
shOck
มือใหม่หัดใช้ป้ายแดง
**

« ตอบ #11 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2009, 10:47:52 AM »

ผู้โดยสารทั้งหมดสามคน (รวมคนขับด้วย)

เหยียบ 120-140 ตลอดทางจากบ้านไปถึงประจวบค่ะ เมื่ออาทิตย์ที่แล้ว

อัตราการใช้น้ำมัน 12.82 กม./ลิตรค่ะ

ทางไปสะดวกมากๆเลยค่ะ วิ่งฉิวตลอดทางเลย

Cheesy

ขับประหยัดดีจัง ยังไม่เกิน 11 เลย อิอิ

เท้ามันพาไปตลอดเลย ไม่ขับเร็ว แต่เราเน้นแรง

ขอบคุณที่เคยให้ที่อยู่....
Jackel
Full Member
หาเงินแต่ง Lancer EX
*

Like : 1

ยืดอกปกตั้ง

« ตอบ #12 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2009, 01:18:34 PM »

Cheesy

ขับประหยัดดีจัง ยังไม่เกิน 11 เลย อิอิ

เท้ามันพาไปตลอดเลย ไม่ขับเร็ว แต่เราเน้นแรง
ก็เฮียช๊อค เล่นตามใจเท้ามันก็เป็นเรื่องธรรมดา ขับของแรงมันก็ต้องมีแซงกันบ้าง อิอิ

ความสำเร็จจะเล็กหรือใหญ่ อยู่ที่ขนาดของความคิด
หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์