Glass Coating Glass Coating NV yangyont Glass Coating Create Fiber Glass Coating TT. AUTO XENON

Lancer EX Club Meeting

หน้า: 1 2 3 [4] 5   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: แจ้งเรื่องร้องเรียนศูนย์บริการ (After Sales)  (อ่าน 47147 ครั้ง)
sangchai_41
member
ขับ EX วนในซอย
*

Like : 5

« ตอบ #60 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2010, 12:16:04 PM »

จากวันนั้นที่ได้ร้องเรียนผ่านคลับและทางคุณมลได้ช่วยติดตาม โดยผ่านทาง MMTH ได้รับความร่วมมือและประสานงานที่ดี ทั้งจากทางMMTH และศูนย์มิตซู2009 ปัจจุบันทางผมได้รับบิลนำมัน5000บาทครบแล้วครับ ในวันที่ 27/12/2553 จึงขอขอบคุณทุกฝ่ายมา ณ.ที่นี้ด้วยครับ ขอบคุณมากครับ //-   -//
djbeater
Full Member
*

Like : 0

« ตอบ #61 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2010, 12:35:23 PM »

เชื่อมั๊ยละครับว่าผมออกรถไปตั้งแต่เดือน7 ทุุกวันนี้ยังตามค่ามัดจำป้ายแดงไ้ม่ได้เลย ตอนจะเก็บเงินขอเก็บเราเงินสด แต่ตอนคืนบอกจะโอนมาให้ โทรตาม***แทบจะทุกวัน กะไอเงิน3000บาท รับปากว่าว่าจะโอนมาให้ เกีียงไปเกี่ยงมา ผมขอใช้คำว่า เ-ี้ยมาก สุดๆจิงๆกับกรุงเทพมิตซู2009 ขอให้บริษัทมันเจ๊งให้เจ้าของ***ไปขายเต้าฮวย ขออย่าให้มีใครได้ออกรถกะมันอีกเลย มีปันหาเยอะมากตั้งแต่จอง ต้องตามเรื่องทุกอย่างเองแทบจะทุกอย่าง โทรไปมันก็โอนสายให้คนโน้นคนนี้ แล้วก็รับปากส่งๆไปวันๆ  อ่านแล้วช่วยบอกต่อกันด้วยนะครับ ผมไม่อยากให้ใครโดนแบบผมอีก

ผมก็ลืมไปเลยออกรถที่นี่เหมือนกัน ตอนส่งป้ายคืนก็บอกว่าจะโอนมาให้ ทำโน่นนี่หลายอย่างไม่ได้เช็คสงสัยต้องไปดูย้อนหลังแล้วเนี่ย ที่นี่สุดๆจริงๆ
toykm30
ตอย ต่อย ต้อย...
member
*

ต้อย

« ตอบ #62 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2010, 12:39:11 PM »

มิตซู2009ครับ สาขาติวานนท์
ที่เดียวกันเป๊ะเลยครับ จะเจ็บเหมือนกันไม๊ เหอๆ
Magatron
หัดขับ Lancer EX
*

« ตอบ #63 เมื่อ: มกราคม 06, 2011, 04:45:42 PM »

[color=red]เกิดอุบัติเหตุจนเกือบเสียชีวิต!!หลังเข้าไปใช้บริการที่ศูนย์มิตชิสาขาพระราม3[/color]
สวัสดีครับสมาชิกทุกท่าน  เรื่องที่จะเล่าต่อไปนี้เป็นเรื่องที่เกิดกับผมและภรรยา เป็นอุบัติเหตุที่เกิดหลังจากเข้าไปใช้บริการที่ศูนย์มิตชิจนเกือบจะเสียชีวิตจึงอยากนำข้อมูลมาแบ่งปันให้เพื่อนสมาชิกได้รับทราบ เพราะเหตุการณ์ครั้งนั้นถ้าเกิดผมเสียชีวิตไปก็คงสันนิฐานกันว่าขับรถโดยประมาทจึงอยากนำเรื่องจริงมาแจ้งให้ทุกท่านทราบ  ผมเป็นคนนึงที่ใช้รถรุ่นนี้ และได้เข้ารับการตรวจเช็คตามระยะที่กำหนดกับศูนย์บริการมาตลอด เมื่อวันที่ 8 พฤศจิกายน 2553     ได้ทำการตรวจเช็คตามระยะตามปกติ 40,000 กม. โดยมีเลขระยะทางอยู่ที่ 37,202 กม.  และในการตรวจเช็คดังกลาวได้มีการสลับล้อ และตั้งศูนย์ถ่วงล้อ ซึ่งปรากฏตามใบเสร็จที่แนบมาด้วย
ต่อมาเมื่อวัน 27 พฤศจิกายน 2553 ผมและภรรยา ขับรถคันดังกล่าวไปทำธุระที่ที่พัทยา ในเวลาประมาณ 7:00 น. ระหว่างทางขับรถมาถนนกรุงเทพ-พัทยาปรากฏว่ามีเสียงดังกึกกึกผิดปรกติที่ช่วงล่าง จึงจอดดูข้างทางครั้งแรกเข้าใจว่ายางแบน แต่เมื่อลงมาดูก็ไม่มีอะไรผิดปกติกับยาง จึงได้ขับต่อสักระยะก็มีเสียงดังขึ้นอีก จึงจอดรถดูข้างทางครั้งที่สองคิดว่ามีอะไรติดที่ช่วงล่าง แต่ก็ไม่พบสิ่งผิดปกติ ขึ้นรถแล้วขณะที่ขับออกมาได้โทรเข้าไปสอบถามกับศูนย์มิตซูบิชิสาขา.... เมื่อเจ้าหน้าที่รับสายก็เลยแจ้งถึงอาการว่ามีสียงดังด้านล่าง เจ้าหน้าที่ก็แนะนำให้จอดรถแล้วเหยียบคันเร่งดู แต่ขณะที่คุยได้ยินเสียงดังมากจากด้านล่างของรถทันใดนั้นรถก็เสียการทรงตัวพวงมาลัยล๊อกไปทางด้านซ้ายและไม่สามารถเบรคเพื่อหยุดรถได้ เป็นเหตุให้รถเสียหลักหมุนไปชนเสาไฟฟ้าตกลงข้างทางแล้วพลิกคว่ำทำให้รถยนต์ได้รับความเสียหาย(ตามภาพถ่ายที่แนบ)  ผู้ขับขี่และผู้โดยสารได้รับบาดเจ็บ  ตัวผมศรีษะฟาดด้านข้าง โดนกระจกบาดที่หน้าและศีรษะ ภรรยาเจ็บที่คอและหลัง ขาด้านซ้ายโดนกระจกเป็นแผลและช้ำ เมื่อได้สติจึงลงจากรถ ไม่เห็นล้อหลังด้านซ้าย คนที่เห็นเหตุการณ์ณืได้บอกว่าได้เห็นล้อหลุดห่างออกไปจากตัวรถตกอยู่ในพงหญ้าข้างทาง ไกลจากตัวรถพอประมาณ หลังจากนั้นก็โทรเข้าไปที่ศูนย์มิตซูบิชิสาขา... อีกครั้งว่าในขณะที่คุยกันสักครู่นี้รถได้เกิดอุบัติเหตุเกิดแล้ว จากนั้นผมและภรรยาก็ถูกนำส่งโรงพยาบาลที่ใกล้ที่สุด(โรงพยาบาลอ่าวอุดม) เอ็กซเรย์ ทำแผลเบื้องต้น เมื่อตรวจเช็คเสร็จก็กลับมาที่เกิดเหตุ โดยที่เจ้าหน้าที่ของศูนย์มิตซู...(ผู้จัดการฝ่ายบริการหลังการขาย)และเจ้าหน้าที่ของศูนย์มิตซู อีก2ท่าน ได้เดินทางมายังที่เกิดเหตุและรับทราบถึงเหตุการณ์ดังกล่าว โดยที่เลขระยะทางของรถขณะนั้นอยู่ที่ 38,004 กม. และทาง(ผู้จัดการฝ่ายบริการหลังการขาย)ได้เสนอที่จะขอนำรถกลับไปตรวจสอบที่ศูนย์มิตซูบิชิสาขาแต่ข้าพเจ้าต้องการที่ไปลงบันทึกประจำวันและให้เจ้าหน้าที่ตำรวจตรวจโดยเจ้าหน้าที่ของศูนย์มิตซูบิชิสาขา... ได้นำล้อที่หลุดมาใส่กลับเข้าที่เดิมแล้วนำน๊อตจากที่เหลือใน3 ล้อมาแบ่งใส่ แล้วนำรถลากไปไว้ที่ สน. ภูธรหนองขามโดยขณะนี้เจ้าหน้าที่ตำรวจศูนย์พิสูจน์หลักฐาน2ชลบุรี สำนักงานวิทยาการตำรวจตรวจสอบอยู่

ล่าสุด!!! ผลการตรวจออกมาแล้วสรุปได้ว่า เกลียวน็อตล้อค่อยๆคลายจนหลุดออกไป ขณะที่รถใช้ความเร็ว อันเนื่องมาจาก การขันน็อตไม่แน่น ทำให้ล้อหลังด้านซ้ายหลุดทำให้รถเสียหลักทำให้เกิดอุบัติเหตุดังกล่าว ปรากฏตามภาพถ่ายและบันทึกประจำวันที่แนบท้าย
Magatron
*

« ตอบ #64 เมื่อ: มกราคม 06, 2011, 05:03:37 PM »

รถที่ใช้เป็นMitsubishi Pajerosport นะครับ
Magatron
*

« ตอบ #65 เมื่อ: มกราคม 06, 2011, 05:10:04 PM »

.

[ไฟล์แนบถูกลบเนื่องจากเกิน 1 ปี]
Magatron
*

« ตอบ #66 เมื่อ: มกราคม 06, 2011, 05:17:14 PM »

.

[ไฟล์แนบถูกลบเนื่องจากเกิน 1 ปี]
Magatron
*

« ตอบ #67 เมื่อ: มกราคม 06, 2011, 05:21:05 PM »

.

Magatron
*

« ตอบ #68 เมื่อ: มกราคม 06, 2011, 05:22:11 PM »

.

Bankie
ชีวิตจะมีรสชาด ต้องอย่ากลัวที่จะเสี่ยง
หาเงินแต่ง Lancer EX

Like : 4

« ตอบ #69 เมื่อ: มกราคม 11, 2011, 03:51:47 PM »

น่ากลัวมากกกกกกกก
จริงๆศูนย์ควรตรวจสอบให้ดีกว่านี้มากๆๆๆๆ แบบนี้ฟ้องได้มั้ยอ่ะ เพราะมันไม่ใช่แค่รถ แต่มันถึงชีวิตได้เลยนะเนี่ย

คนดีชอบแก้ไข.....คนจังไรชอบแก้ตัว
jaeapt
*

« ตอบ #70 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2011, 07:39:09 PM »

เช็กไม่ดีจริงๆแหละ เอาเข้าไปเช็ก 5000 โลที่ศูนย์ ร้อยเอ็ด ก็แค่เอาสมุดไปปั้มเฉยๆ ไม่เห็นจะมาตรวจดูอะไรเลย ระยะซ่อมบำรุงที่หน้าปัดก็ไม่ยอมรีเซ็ตให้เรา ห่วยมากๆ ที่ครอบกระจังหน้าที่แถมก็เพิ่งได้ เอาไปให้ศูนย์ติดให้ ก็ยืนดูตั้งนาน ช่างยังติดไม่เป็นเลย พลิกไปพลิกมา เกือบชั่วโมงกับการติดที่ครอบกระจังหน้า
kanlover
*

« ตอบ #71 เมื่อ: มีนาคม 17, 2011, 05:03:37 AM »

ศูนย์ตรงฝั่งธน สำเหร่นี่ดีมั้ยค่ะ กำลังจะออกรถกับที่นี่อ่ะคะ

อาจจะอ่ะคะ  Wink

ห่วยมากๆค่ะ
gasagasa
BanK Ba^^
**

« ตอบ #72 เมื่อ: เมษายน 10, 2011, 10:43:21 PM »

แล้วผมจะรอดมั้ยเนี่ย พึ่งจองEXไปเองคับ ได้รถวันที่20นี้อ่ะ น่ากลัวมาก แข็ง
nueng1621
**

Like : 53

« ตอบ #73 เมื่อ: เมษายน 11, 2011, 09:04:20 PM »

มิซซู2009ติวานนท์ ผมเข้าที่บ่อยเพราะใกล้บ้านและออกรถที่นี่ตั้งแต่ป้ายแดงรถมีปัญหาตลอด เงินมัดจำป้ายแดง1เดือนได้ รถมีอาการเก่ียร์ค้าง เข้าออกเช็คเป็น10ครั้ง จนได้เปลี่ยนเกียร์รวม3เดือน เพราะเกียร์พังที่ศูนย์2009 ตอนนี้ทุกคนรู้จักผม ต่อมาจนท ถอยรถและเปิดประตูคันข้างๆมากระแทกรถผม2ครั้งอย่างแรงแบบว่าผมอึ้งเต็มตา เลยโวย จนท.มายกมือขอโทษ รถเป็นรอยลักยิ้ม ผมแทบบ้าแต่ให้อภัย ต่อมาผมก็แวะมาสั่งอะไหล่บ่อยครั้ง และเข้ามาแก้ชุดแต่งเพราะมันหลุดอ้า ก็ไม่เคยรู้สึกดีขึ้น ฮ่วยมากๆ ล่าสุดเอารถมาเช็คเสียงด่ังที่เครื่อง 11/04/2554 มาแต่เช้า พอมาถึงไม่มีพนง มารับรถผม ผมจึงยืนรอ เห็นจนทบริการนั่งอยู่ในห้องแต่ไม่ออกมา ช่างก็เดินไปมาไม่สนใจๆๆๆๆๆผมก็จอดไว้ไม่ดับเครื่อง และเข้าไปนั่ง สักพักมีเชลมาเลื่อนรถไปข้างหน้า ก็ยังไม่มีจนทมารับหรือถามว่าทำอะไร แต่พอมีรถคันอื่นมาใหม่ จนทและช่างรีบเข้าไปต้อนรับไหว้ ***....... ผมเห็นผมจึงถามว่าตกลงจะรับรถไหม ไม่งั้นจะไปเข้าที่อื่นผมก็ต่อว่าไป สุดท้ายรถผมปั้มนำ้เสีย ผมจะไปเคลมที่อื่น ผมก็ออกมาแบบไม่มีใครสนใจ สุดทนแล้ว แย่มากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ผมทนเพราะพยายามลืมแ่ตอนนี้ผมพอที. เอาเงินไปให้ไม่ได้ไปขอมันกิน ่...........หากผมใช้คำไม่สุภาพขอโทษด้วยครับ
pirawat
รักสนุก. ไม่ผูกพันธ์ ( เป้ )
Full Member
*

Like : 1

« ตอบ #74 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2011, 01:34:08 AM »

1. ศูนย์บางพลัด
2.ก้องเกียรติ
3.ไม่คืนเงินมัดจำ ผลัดไปเรื่อย
4.ยกเลิกจองประมาณ 29/3/54
yukyik
*

« ตอบ #75 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2011, 11:50:11 PM »

ศูนย์พระราม2 ครับ
บริการหลังการขายแย่มาก เรื่องมีอยู่ว่าอยู่ดีๆเครื่องเสียงในรถก็เสีย ขึ้นerror1ตลอดเล่นแผ่นไม่ได้เลย
พอดีเห็นว่าใกล้จะครบ 1 ปี ต้องเข้าศูนย์ เลยอยากเข้าไปให้ช่วยจัดการเรื่องเครื่องเสียงด้วยเลย
และเนื่องจากระยะรับประกันของตัวเครื่องเสียงคือ 3 ปี ดังนั้นศูนย์น่าจะบริการให้ฟรี
เลยลองโทรไปสอบถามที่สาขาพระราม 2 ดูว่าเค้าสามารถแก้ไขให้ได้หรือไม่ เนื่องจากซื้อรถจากที่นี่
ทางศูนย์ก็ตอบว่า "เข้ามาได้เลยครับ เดี๋ยวจะให้ช่างดูให้" ดังนั้นผมจึงขับรถเข้าไป
พอไปถึงก็แจ้งอาการอีกรอบ แต่ดันได้รับคำตอบว่า "ที่นี่ไม่มีช่างซ่อมเครื่องเสียงครับ แต่เดี๋ยวจะลองดูให้"
1 ดอกละ จากนั้นมันก็พูดต่อว่า "มีอย่างอื่นให้ตรวจเพิ่มเติมมั้ยครับ" ผมก็นีกขึ้นได้ว่าแอร์ไม่ค่อยเย็น
จึงบอกไป มันก็ตอบแบบเดิมอีก "ที่นี่ไม่มีช่างซ่อมแอร์ครับ แต่เดี๋ยวจะลองดูให้" แล้วถามต่อทันทีว่า "มีอย่างอื่นให้ตรวจเพิ่มเติมมั้ยครับ"
 002 จะมาถามหาอะไรไม่ทราบ แล้วหลอกให้ผมขับรถมาทำไม อยากได้ตังค์ค่าบริการตรวจเช๊คระยะมากหรอครับ
ไม่นึกถึงลูกค้าเลยใช่มั้ยว่าจะแก้ปัญหาให้เค้าได้หรือป่าว
แล้วบอกว่าจะดูให้อย่างเดียวผมก็ดูเป็นครับ แต่ผมซ่อมไม่เป็นผมถึงต้องเอามาเข้าศูนย์
ปัจจุบันปัญหาของรถผมก็ยังคงไม่ได้ถูกแก้ไข ก็อย่างที่มันบอกน่ะครับ "จะดูให้" สาบส่งเลยครับสาขานี้ นะโม ขายเป็นอย่างเดียวน่าเกลียดที่สุด

แล้วพอจะมีใครช่วยบอกผมได้มั้ยครับว่าศูนย์ไหนมีช่างบ้างครับ
ex_lancer
*

« ตอบ #76 เมื่อ: มกราคม 11, 2012, 05:02:07 PM »

ถึง คุณ MOL ผมว่าคุณ จัด Top 5 ศูนย์บริการเถอะ ผมเห็นด้วย ศูนย์ไหนดีจะได้มีคนไปใช้บริการเยอะๆ   ศูนย์ไหนแย่จะได้ปรับปรุง(รึไม่ก็ปิดไปเลย)
hotzman
*

« ตอบ #77 เมื่อ: มกราคม 16, 2012, 11:04:22 AM »

จัดอันดับศูนย์ต้องห้ามไปเลยครับ Mitsu จะได้ปรับปรุงมาตราฐานศูนย์บริการบ้าง
ฺTornado
*

« ตอบ #78 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2012, 09:12:13 AM »

ศุนย์มิตซูปราจีนบุรีค่ะเกินบรรยายจริงๆ
เข้ารับบริการทีไร ปวดใจ ปวดตับ ไมเกรน ขึ้นทุกที

1.เรื่องป้ายขาว ออกรถมาตอน 10 ม.ค.54 ครบปีกว่าแระ ยังไม่ได้ป้ายขาวเลย โทรตามกี่ทีๆก็บอกเดี๋ยวให้ฝ่ายทะเบียนโทรกลับ เอ่อ....พี่ค่ะ นี่ขับรถป้ายแดงมาปีกว่าแล้วนะค่ะ

2.เรื่องการบริการไม่ต้องพูดถึง -่วยยยมากๆๆเอารถเข้าศูนย์เพื่อให้เช็คที่ปัดน้ำฝน เพราะมันไม่หยุดในตำแหน่ง off ต้องกดมันลงมาที่ตน. Hi ถึงจะหยุด
ไปวันแรกถึงรอบเข้าศูนย์ 10000 km พอดี ไปถึงศูนย์ตอนบ่ายสาม พอรับรถก็ตรวจดู ที่ปัดน้ำฝนยังไม่หยุดทีต.off เหมือนเดิม แกคงไม่ได้เชคให้ ใกล้5โมงมั้ง พี่ช่างแกเลยกลับบ้านเลย แถมไม่มีใครมาส่งรถด้วย เราต้องขับรถออกไปเอง ไม่มีใครมาสนใจอะไรเราทั้งนั้น
ไปวันที่สอง ไปถึงสายๆ ประมาณเกือบ11โมง นั่งรออยู่ถึงบ่าย3 กว่าๆ เด็กรับรถมาถามว่า พี่มาวันหลังอีกได้มั๊ยครับ มันน่าจะนาน เอ่อ......น้องค่ะ ที่นั้งรอตั้งแต่ 11 โมงถึงบ่ายสามกว่านี่ยังไม่นานพออีกหรอ
พอคุยกับพี่ช่าง พีช่างแกก็บอกว่า ทิ้งรถไว้ได้มั๊ยครับ เอ่อ....... แค่ซ่อมที่ปัดน้ำฝนเนี่ยถึงกับต้องทิ้งรถไว้เลยหรอเนี่ย เพิ่งรู้!!??
แกเลยบอกว่า ผมไม่ค่อยมีความชำนาญเรื่องนี้ แม่เจ้า!!! ถ้าช่างประจำศูนย์ไม่ชำนาญ แล้วจะเชื่อใจ ไว้ใจใครได้เนี่ย

3.เรื่องการรับรถและการบริการ ดูไม่เป็นมืออาชีพเอาซะเลย น้องคนรับรถยังไม่รู้เลยว่า รถเราเนี่ยขับไปกี่กิดลแระ เอ่อกดดูก็น่าจะรู้แระ
ตอนนั่งอยู่ในห้องรับรอง (หรือห้องรองรับ) แม่บ้านก็ถูพื้น ไม่ใช่ถูธรรมดา ถ้าถูเราออกจากห้องได้ คงถูเราออกไปแล้วอ่ะ

4.เรื่องนี้เป็นเรื่องที่จำฝังใจที่สุด เพราะเกิดขึ้นตั้งแต่วันแรกที่เราออกรถ ขับรถออกมา พ้นหน้าศูนย์ยังไม่พ้น 50 m พระเจ้า!!!! อยู่ดีๆ ก็รถดับ ตกใจหมด ปรากฏว่าน้ำมันรถหมด เอ่อ..... ถ้าพี่จะบริการทุกระดับประทับใจขนาดนี้ ใครจะมาซื้อรถศูนย์นี้ คงต้องเตรียมตัว เตรียมใจ แล้วก็เตรียมน้ำมันรถมาไว้ด้วยน้า

ศูนย์นี้ มีเรื่องอีกเพียบบบบบบบบ โปรดใช้วิจารณญาณในกาเข้ารับบริการค่ะ  บาย
supawat kadnok
**

Like : 2

« ตอบ #79 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2012, 02:16:48 PM »

วันนี้ไปเช็ค 1000 โลมาแต่ช่างไม่สามารถรีเซตmaintenance ได้ครับเนื่องจากรีเซตไม่เป็นต้องรอหัวหน้าช่างมาทำงานครับเซ็งสุดๆๆๆๆๆ :002:แล้วรถจะมีปัญหารึป่าวครับ
หน้า: 1 2 3 [4] 5   ขึ้นบน
พิมพ์