Glass Coating Glass Coating NV yangyont Glass Coating Create Fiber Glass Coating TT. AUTO XENON

Lancer EX Club Meeting

หน้า: [1] 2 3 4   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ประกาศเรื่องรอบเครื่องบนต์เบาสั่น และอาการเกี่ยวกับรอบเครื่องยนต์  (อ่าน 31450 ครั้ง)
MOL
Full Member
แก๊งค์ Lancer EX Club
*

Like : 6

« เมื่อ: มีนาคม 11, 2010, 01:34:57 PM »

เรียน  ท่านสมาชิก Lancer Ex Club ทุกท่าน,

ท่านที่พบปัญหาต่างๆ เกี่ยวกับรอบเครื่องยนต์ รบกวนปฏิบัติตามรายการข้างล่างครับ ผมได้ติดต่อไปทาง MMTh เพื่อให้ทำการแก้ไขปัญหานี้โดยด่วน ...

สมาชิก PM รายละเอียดดังนี้มาที่ผม

1. ชื่อ-นามสกุล
2. ทะเบียนรถ
3. หมายเลขแซสซี หรือเครื่องยนต์ (บอกผมด้วยนะว่าใส่อะไรมา)
4. เบอร์โทรศัพท์ติดต่อ

จึงเรียนมาเพื่อโปรดดำเนินการ
MOL
All Problem
 //-

TK947
ขับ EX วนในซอย
**

Like : 0

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 15, 2010, 12:35:18 PM »

ไม่ทราบว่าทาง mmth สามารถแก้ปัญหาได้แล้วและให้นำรถเข้าศูนย์เพื่อแก้อาการรอบตกเครื่องสั่น หรือว่าแค่รวบรวมข้อมูล/รายชื่อเพื่อดำเนินเรื่องต่อครับ? ยังไงรบกวนขอข้อมูลด้วยครับ ขอบคุณครับ
MOL
Full Member
*

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 15, 2010, 03:23:35 PM »

เป็นแค่เริ่มต้นครับ ... ผมพยายามให้ทาง mmth เห็นปัญหาเนื่องจากเริ่มมีอาการคล้ายๆ กันหลายท่านยังไงรบกวน
สมาชิกทุกท่านที่พบปัญหา ผมต้องการข้อมูลนะครับ เพื่อรวบรวมส่งทาง mmth เพื่อเป็น case study และหาทาง
ปรับปรุงแก้ไขกันต่อไปครับ

//-

auto-synergy
**

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 20, 2010, 02:40:55 PM »

ตอนนี้ได้กี่รายชื่อแล้วครับ

ดูมันเงียบๆยังไงไม่รู้แฮะ
MOL
Full Member
*

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 22, 2010, 07:31:32 AM »

ตอนนี้ได้กี่รายชื่อแล้วครับ

ดูมันเงียบๆยังไงไม่รู้แฮะ

มีแค่ 3 เองครับ !!!
สมาชิกท่านไหนมีอาการรบกวนแจ้งเลยนะครับ เพราะทาง mmth รอข้อมูลเพื่อดำเนินการครับ

//-

toncivil
เก็บเล็กเก็บน้อยเดี๋ยวก็ได้...
Full Member
*

"I LOVE MITSU"

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 22, 2010, 08:56:30 AM »

เข้ามาเอาใจช่วยครับผม Wink

auto-synergy
**

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 23, 2010, 11:27:12 PM »

ส่ง pm ไปให้แล้วครับ

ฝากด้วยเน้อคุณมล (ขอลองใจ MMTh อีกซักครั้ง)

ขอบคุณครับ
MOL
Full Member
*

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 24, 2010, 07:46:16 AM »

ส่ง pm ไปให้แล้วครับ

ฝากด้วยเน้อคุณมล (ขอลองใจ MMTh อีกซักครั้ง)

ขอบคุณครับ

รับทราบครับ !!! ดำเนินการให้แล้วครับ
 //-

pomb1
Full Member
ขับ EX พากิ๊กไปเที่ยว
*

Like : 5

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2010, 02:53:27 PM »

ของผมแรกๆ ก้อไม่ค่อยรู้สึกนะครับ เพิ่งออกรถมาอาทิตย์ก่าๆ เจอช่วงประท้วงรถในกทม.โล่งพอดี แต่มาช่วงนี้รถติดตามปกติแล้วเริ่มรู้สึกถึงแรงสั่นสะเทือน แต่ก้อไม่ได้มากเท่าไหร่ ส่วนรอบยังตกเหมือนเดิม แต่เข้าศูนย์เช็คระยะ 1000 โล เค้าบอกว่าปกติ ก้อไม่รู้ว่าไงดีผมก้อไม่แน่ใจว่าที่เป็นอยู่นี่ปกติหรือไม่ ส่วนข้อมูลเด๋วผมจะส่งให้คุณ MOL ทาง PM อีกทีนะครับ พอดีไม่ได้เอารายละเอียดติดมาด้วย 
gofpy
ยินดีคุย MSN
Full Member
*

i Like Sport Mode

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2010, 11:03:57 PM »

ของผมชัดๆครับ ไปเปลี่ยนตามรอบพ้นรันอิน 1000 โล ครับ จอดรถนิ่งๆ ไม่ว่าจะ d หรือ n นะครับ เครื่องนิ่งมากไม่สั่นเลย พอเปลี่ยนเสร็จซักพัก วางแขนบนที่วางแขนอะคับ รู้สึกได้ชัดเจนเลยครับ รบกวนแก้ไขด้วยครับ
kakashi
**

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2010, 09:42:32 AM »

ติดตามมาตลอดครับ เอ้ช่วงแรกเห็นมีสมาชิกเป็นกันเยอะ ได้สมาชิกกี่คนแล้วอะครับ มาเป็นกำลังใจให้ครับผม  สู้ๆ ครับ *::
gofpy
Full Member
*

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2010, 10:24:58 AM »

ได้เลข ref มาแล้วก็เอาเข้าศูนย์เลยใช่มั้ยครับ
pomb1
Full Member
*

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2010, 10:36:37 PM »

วันนี้ผมไปทำงานจอดรถไว้ตอน 9.30 น. มาเอารถสตาร์ทเครื่องประมาณ 18.00 น.ปรากฎว่ารอบเครื่องตกจาก 500 มาต่ำกว่าขีดล่างอีก พร้อมกับแรงสั่นสะเทือนอย่างแรง รอบขึ้นๆ ลงๆ จากขีดล่างถึงประมาณ 500 รอบ เป็นซักครึ่งนาทีก้อวอดดับไปเลย เป็นอยู่ 2 ครั้ง ไม่ทราบว่าแบบนี้ปกติรึเปล่า มันเป็นเพราะเครื่องเย็นหรือยังไง
gofpy
Full Member
*

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2010, 10:44:35 PM »

เครื่องสั่น และเสียงดังกว่าปกติ จำเป็นต้องไปเข้าศูนย์เดิมป่าวครับ หรือศูนย์ไหนก็ได้ ออนไลน์กันหมด
pomb1
Full Member
*

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2010, 10:47:54 PM »

ผมว่าเราต้องหาศูนย์ใหม่เข้าแล้วหละงี้ ของผมเข้าเช็ค 1000 โลตรงสำเหร่มาเค้าว่าปกติ แต่หลังจากนั้นอาการไมมันชัดเจนขึ้นจัง วันนี้เป็นอย่างแรงอีกต่างหาก
Yeah
**

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2010, 11:37:47 PM »

วันนี้ของผมขับไปที่ 100 พอถอนคันเร่งค้างอยู่ที่ 100 เลยอะครับ
แรงไม่ตกนะคับ ซึ่งทุกทีมันไม่นานขนาดนี่อะ  Shocked
gofpy
Full Member
*

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2010, 08:38:17 PM »

ผมบอกอาการช่างไม่ถูกอ่ะ 
rattanamon
หัดขับ Lancer EX
*

« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 05, 2010, 03:04:05 PM »

สวัสดีคะ
พอดีเพิ่งหัดขับรถ ซื้อ EX 1.8 ltd. มาได้เกือบ 2 เดือนแล้วค่ะ เช็ค 1,000 กม.เรียบร้อยแล้วไม่มีปัญหาอะไรคะ แต่พอหลังจากนั้นได้ไม่นาน มีปัญหาเรื่องเวลาสตาร์ทรถแล้วรอบไม่ขึ้นอ่ะ มันจะสั่นๆ สะอึกๆ ซักพักก็ดับไป ก็รอว่าจะมีอาการแบบนี้อีกมั้ย สังเกตมาเรื่อยๆ ก็เจออาการแบบนี้อีก 2-3 ครั้ง สันนิษฐานเองนะคะว่าเกิดจากน้ำมัน e85 หรือเปล่า เพราะเติม e85 มาตลอดค่ะ และเวลาจอดรถตากแดดนานๆ พอมาสตาร์ทจะเกิดอาการแบบนี้ แต่บางครั้งก็ไม่เป็นค่ะ มีใครเคยเจออาการแบบนี้มั้ยคะ ตอนนี้ยังไม่ได้เข้าไปเข้าศูนย์ค่ะ หลังจากนี้จะลองเปลี่ยนน้ำมันเป็นแก๊สโซฮอลล์ 91 ดูก่อน เพื่อจะดูว่าจเกิดอาการแบบนี้อีกหรือไม่ค่ะ ทราบเรื่องยังไงแล้วจะมาบอกนะคะ ถ้าใครเตยเจออาการแบบนี้รบกวนแนะนำด้วยนะคะ
Toey_E36
**

Like : 1

« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 05, 2010, 03:15:21 PM »

สวัสดีคะ
พอดีเพิ่งหัดขับรถ ซื้อ EX 1.8 ltd. มาได้เกือบ 2 เดือนแล้วค่ะ เช็ค 1,000 กม.เรียบร้อยแล้วไม่มีปัญหาอะไรคะ แต่พอหลังจากนั้นได้ไม่นาน มีปัญหาเรื่องเวลาสตาร์ทรถแล้วรอบไม่ขึ้นอ่ะ มันจะสั่นๆ สะอึกๆ ซักพักก็ดับไป ก็รอว่าจะมีอาการแบบนี้อีกมั้ย สังเกตมาเรื่อยๆ ก็เจออาการแบบนี้อีก 2-3 ครั้ง สันนิษฐานเองนะคะว่าเกิดจากน้ำมัน e85 หรือเปล่า เพราะเติม e85 มาตลอดค่ะ และเวลาจอดรถตากแดดนานๆ พอมาสตาร์ทจะเกิดอาการแบบนี้ แต่บางครั้งก็ไม่เป็นค่ะ มีใครเคยเจออาการแบบนี้มั้ยคะ ตอนนี้ยังไม่ได้เข้าไปเข้าศูนย์ค่ะ หลังจากนี้จะลองเปลี่ยนน้ำมันเป็นแก๊สโซฮอลล์ 91 ดูก่อน เพื่อจะดูว่าจเกิดอาการแบบนี้อีกหรือไม่ค่ะ ทราบเรื่องยังไงแล้วจะมาบอกนะคะ ถ้าใครเตยเจออาการแบบนี้รบกวนแนะนำด้วยนะคะ
อาการนี้ผมก็เคยเป้นครับ เป็นมา2ครั้ง รอบสวิงต่ำๆ วูบๆ เเต่พอเหยีบคันเร่งก็ปรกติครับ เเล้วก็เดินเบาปรกติครับ ผมเติม E20 ครับ
เท่าที่สังเกตุ ตอนที่เป็นเวลาสตาร์ทรถ จะบิดกุญแจด้วยความเร็วอะ เเบบว่าเสียบเเล้วบิดเลย หลังๆรอให้มันดัง กุ๊กๆเเก๊กๆ เเล้วค่อยบิดกุญแจสตาร์ทรถ อาการยังไม่เกิดครับ
ไม่รู้มันจะเกี่ยวกันหรือเปล่าครับ  Undecided

josukekung
หัดขับ Lancer EX
*

« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 13, 2010, 10:40:51 PM »

ของผมก็เป็นเข้าสูนมา 6 รอบแล้วยังไม่หายเลย ช่างบอกแต่ว่า ecu uncompete แล้วก็ reset ใหม่. แต่พอเอากลับบ้านก็เป็นอีก 6รอบนะ ทำแบบนี้ ไม่รับผิดชอบเลย ใครสนใจรวมตัวเรียกร้อง ติดต่อได้นะครับ josukekung@hotmail.com   
หน้า: [1] 2 3 4   ขึ้นบน
พิมพ์