Glass Coating TT Auto Xenon Glass Coating NV yangyont Glass Coating Create Fiber Glass Coating

P-Light  

PTC Gas  

หน้า: [1] 2 3   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ประกาศจากกลุ่ม STAFF...ท่านสมาชิกท่านใดจำหน่าย ว.แดง 245 Mhz  (อ่าน 9682 ครั้ง)
shOck
มือใหม่หัดใช้ป้ายแดง
ขับ EX วนในซอย
**

Like : 0

« เมื่อ: มีนาคม 23, 2010, 11:42:19 PM »

รบกวนพื้นที่บอร์ดสักนิดนะครับ

เนื่องมาจากการไป คาราวาน ที่ผ่านมา ทางสมาชิกได้รับแจก (ให้ยืม) ว.แดงจากทาง staff ที่นำไป

และเมื่อกลับมาก็ได้มีเสียงสนับสนุนจาก staff ของคลับเรา ว่าอยากจะมีใช้ในทีมงานของคลับเรา เวลาไปเที่ยว มีตติ้ง ของคลับ

งบประมาณในการซื้อ เป็นงบส่วนตัวของ staff และก็อยากจะรบกวนท่านที่พอมีงบประมาณ ร่วมสั่งซื้อ จะได้ไม่ลำบากเวลาเดือนทางเป็นขบวน

=========================================================================

ถ้าท่านใดจำหน่ายอยู่ และพอมีราคาพิเศษให้กับสมาชิก รบกวนติดต่อกลับมาที่ผมนะครับ หรือพอรู้จักร้าน ที่สามารถให้ราคาพิเศษ ก็ยินดี

จำนวนที่ต้องการ ประมาณ 10 ตัวเป็นอย่างน้อย และถ้าสมาชิกท่านใดจะร่วมซื้อก็ลงชื่อไว้เลย ราคาก็ต้องรอคนเสนอมาก่อน แต่ราคาในใจผมมีแล้ว

ขอบคุณทุกท่านครับ

ช็อค
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 24, 2010, 10:21:09 AM โดย Kelly » บันทึกการเข้า

ขอบคุณที่เคยให้ที่อยู่....
Jade Seven
Admin
หาเงินแต่ง Lancer EX
*

Like : 15

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 24, 2010, 12:21:33 AM »

หลังจากที่เราได้กลับมาจากงาน caravan ที่ราชบุรี แล้วทางเราได้เล็งเห็นว่า การที่จะไปไหนมาไหนเป็นขบวนรถเยอะๆนั้นค่อนข้างทำได้ยากมากถ้าไม่มีการติดต่อสือสารที่รวดเร็วทันใจ มือถือก็ช้า ถ้าได้ ว. มาใช้ในการร่วมขบวนเดินทางคงจะทำให้ง่ายขี้น การไป Trip Caravan ที่ราชบุรีทำให้เราได้ประสบการณ์ในเรื่องการเดินทางกันเป็นขบวนเป็นอย่างมาก ดังนั้นผมและทีมงานสตาฟฟ์จึงได้ตกลงกันว่าเราจะซี้อ ว. มาใช้กันเพื่อง่ายต่อการติดต่อสื่อสารเวลาจัด Meeting หรือ จัดงาน Caravan สำหรับคลับเรา โดยใช้งบใครงบมัน ส่วนถ้าสมาชิกสนใจที่จะร่วมซี้อด้วยก็ได้ เวลาเราไปมิตติ้งที่ต้องใช้เวลาในการเดินทางไกล ก็จะเพิ่มความสนุกด้วยเพราะเราจะได้มีการพูดคุยโต้ตอบ เล่นเกมกันตลอดทาง โดยถ้าเราซื้อจำนวนเยอะร้านเค้าก็จะให้ส่วนลดเยอะหน่อย งบก็จะประมาณ 1900 บาท แต่ถ้าอยากได้แบบดีก็แล้วแต่ละคนครับผม ถ้าสมาชิกท่านใดขาย หรือรู้จักร้านที่ให้ราคาถูกแต่มีคุณภาพก็ช่วยแจ้งให้ทางเราทราบด้วยครับผม

Thank in advance........
Lancer EX Club Thailand

เจด

ยินดีต้อนรับสมาชิกทุกๆท่าน เข้ามาศึกษาเทคนิค การแก้ไขปัญหา รวมถึงการแชร์ข้อมูล และร่วมทำกิจกรรมของคนรักรถ Mitsubishi Lancer EX ที่นี้
Lancer EX Club Thailand (www.Lancer-EXclub.com)
mickey_EX
++ 2.0 GT HISOCIETY++
Full Member
ดริฟ EX กระจาย
*

Like : 3

++จงสนุกต่อการใช้ชิวิต แต่ อย่าใช้ชิวิตอย่างสนุก++

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 24, 2010, 01:58:46 AM »

ซื้อเมื่อไหร่บอกด้วย...จองหนึ่งเครื่องครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 24, 2010, 02:00:52 AM โดย mickey_EX » บันทึกการเข้า

...BLV....Club...
-^^ กระจกพับ+สวิทย์พับ หน้า21 ครีบหลังคา หน้า1 หางEVO X หน้า4รูปกระจกพับ หน้า 14 http://www.lancer-exclub.com/forum/index.php?topic=4482.0
yaiikung
> W< YaiicE >w <
Full Member
แก๊งค์ Lancer EX Club
*

1.8 GLS LTD. บอร์นเงิน + 2.0 GT. บอร์นเงิน

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 24, 2010, 03:21:38 AM »

คนชื้อน่าจะเยอะนะครับผมว่า

อิอิ 1ในนั้นผมก็ด้วย

รับ ทำประกัน ของ AXA ราคาแรง บริการเยี่ยม ฟันธง !!!

สนใจสอบถามได้ครับ ลด เฉพาะ สมาชิก Ex ครับผม
djjim58s
Full Member
หัดขับ Lancer EX
*

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 24, 2010, 10:28:46 AM »

เห็นด้วยอย่างยิ่ง...ของมันจำเป็น...เอาด้วยครับ...+1...เครื่อง..
สิ่งดี..ๆๆ..ความคิดดี..ๆๆๆ...เริ่มแล้ว  ...พี่น้องครับ Smiley
nacarter
Ex(กุ๊ย)sive
Full Member
ขับ EX พากิ๊กไปเที่ยว
*

คนคนเนี้ยะ ชื่อเบล ครับ

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 24, 2010, 11:51:40 AM »

ไม่ทราบ จะเอากำลังส่งกี่วัตต์อ่ะครับ

อัพเดตตลอด 24 ชั่วโมงเลยคร้าบบบ
yaiikung
Full Member
*

1.8 GLS LTD. บอร์นเงิน + 2.0 GT. บอร์นเงิน

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 24, 2010, 11:57:55 AM »

ไม่ทราบ จะเอากำลังส่งกี่วัตต์อ่ะครับ

5w ครับ

รับ ทำประกัน ของ AXA ราคาแรง บริการเยี่ยม ฟันธง !!!

สนใจสอบถามได้ครับ ลด เฉพาะ สมาชิก Ex ครับผม
nacarter
Full Member
*

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 24, 2010, 12:14:35 PM »

พอดีผมโทรไปถาม เพื่อนที่เล่น ว.อยู่ เขาบอกว่า ราคา 1900 ที่ดีๆ มีแต่มือสอง ถ้าของใหม่ก็จะประมาณ 2700 ขึ้นสำหรับ 5w ครับ ยี่ห้อที่แนะนำก็จะเป็น Spender ลองหาตามบ้านหม้อดูก็ได้ครับ ถ้ามือหนึ่ง 1900 จะได้กำลังส่งแค่ 0.5 w คาราวานใหญ่แบบนี้แปปเดียวก็หลุดคลื่นแล้วครับ แต่ซื้อเยอะก็ไม่แน่ครับ แต่คงลงไม่เกิน 2000 หรอกครับ

อัพเดตตลอด 24 ชั่วโมงเลยคร้าบบบ
perbie
Full Member
*

พร้อมลุย q( * v * )p

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 24, 2010, 12:34:09 PM »

เปลี่ยนเป็นซื้อ BB กว่าไหมครับ อิอิ (ล้อเล่น เห็นด้วย ว.28 ) เดี๋ยวเอารหัส ว. มาให้ครับ จะได้พูดกัน เป็นรหัส วอเลย อิอิ
แต่รู้สึกว่าจะต้องจดทะเบียนด้วยนะครับ ไม่อย่างนั้น อาจผิดกฏหมายป่าวครับ อันนี้ไม่แน่ใจนะครับ

nacarter
Full Member
*

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 24, 2010, 12:49:35 PM »

เปลี่ยนเป็นซื้อ BB กว่าไหมครับ อิอิ (ล้อเล่น เห็นด้วย ว.28 ) เดี๋ยวเอารหัส ว. มาให้ครับ จะได้พูดกัน เป็นรหัส วอเลย อิอิ
แต่รู้สึกว่าจะต้องจดทะเบียนด้วยนะครับ ไม่อย่างนั้น อาจผิดกฏหมายป่าวครับ อันนี้ไม่แน่ใจนะครับ

ว.แดง บางประเภทต้อง จดทะเบียนเพื่อมีไว้ใช้งาน 535 บาทครับ ถ้ากำลังส่งต่ำมากๆ เค้ายกเว้นให้..ครับ

yaiikung
Full Member
*

« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 24, 2010, 01:41:24 PM »

ว.แดง บางประเภทต้อง จดทะเบียนเพื่อมีไว้ใช้งาน 535 บาทครับ ถ้ากำลังส่งต่ำมากๆ เค้ายกเว้นให้..ครับ

ถ้าจำไม่ผิดต้องเป็น 0.5 w ช่ายมะครับ เค้าถึงจะยกเว้นให้

nacarter
Full Member
*

« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 24, 2010, 02:10:16 PM »

ถ้าจำไม่ผิดต้องเป็น 0.5 w ช่ายมะครับ เค้าถึงจะยกเว้นให้

ใช่แล้วครับผม ราคา 1900 เนี่ยแหล่ะ แต่คาราวานแบบเราไม่เหมาะใช้ครับ มันส่งไกลได้แค่ 500 เมตร

shOck
**

« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 24, 2010, 04:28:35 PM »

ว2 ว8

แต่เห็นกลุ่ม staff จะใช้ 5w เผื่อเหลือไว้ สำหรับลูกทีม 0.5 น่าจะพอ เพราะส่วนมากก็ไว้รับฟังข้อความมากกว่า ประหยัดด้วย

nacarter
Full Member
*

« ตอบ #13 เมื่อ: มีนาคม 24, 2010, 04:49:19 PM »

มีแบบเครื่อง 3 w นะครับ ราคา 2500 ราคาขึ้นอีกนิดหน่อย รับได้ไกล 3กม

SMOKExx
♡ ' Jameice | 4eva * : )
Full Member
*

✚ тне aĸ②вѕнч ™

« ตอบ #14 เมื่อ: มีนาคม 24, 2010, 04:57:39 PM »

เอิ่มม ..
เรื่องร้านขายเดี๋ยวลองถามคุณพ่อ
ให้ก็ได้คะ เพราะพ่อเล่นอยู่ ทั้งดำ ทั้งแดงเลย ^^''

♥ 211053 . 3m *
u and me only i promise!
nacarter
Full Member
*

« ตอบ #15 เมื่อ: มีนาคม 24, 2010, 04:59:33 PM »

นี่ครับเครื่อง 3w

shOck
**

« ตอบ #16 เมื่อ: มีนาคม 24, 2010, 05:00:53 PM »

ราคาเพิ่มเติม

Spender E2452 รุ่น 0.5 วัตต์ ราคา 1850 บาท

Fujitel FB-5 DCS   2600 บาท

กำลังส่ง กำลังส่ง 5 วัตต์
รายละเอียด
บันทึกช่องความจำได้ 20 ช่องความจำ
ช่วงห่างของช่องความถี่ 12.5 KHz. พร้อมด้วย DCS มากถึง 214 ช่องย่อย ให้เลือกใช้งาน

- 80 ช่องหลัก 50 โทน 4,000 ช่องย่อย (CTCSS)และช่องโทนพิเศษอีก 214 ช่องย่อย (DCS)
- สแกนโทนอัตโนมัติ
- Duplex
- แบตเตอร์รี่ Li-ion 1100 mAh
- สแกนอัตโนมัติ พร้อมฟังก์ชั่นล็อค คีย์แพดหน้าจอ
- มี S-Meter ทั้งภาครับ และ ภาคส่ง
- 199 ช่องความจำ
- ปรับระดับกำลังส่งได้ 2 ระดับ Hi/Low
- เสียงดังชัดเจนด้วยลำโพง 400 mW.
- มีระบบตัดไฟเมื่อคีย์ค้าง
- ฟังวิทยุ fm ได้

FUJITEL FB-580 ราคา 2500 บาท

กำลังส่ง กำลังส่ง 5 วัตต์
รายละเอียด
- 80 ช่องหลัก 50 CTSS (4000 ช่องย่อย)
- DCS. (Digital Tone Code)
- มีระบบ VOX ในตัว ปรับได้ 9 ระดับ
- ปรับระดับกำลังส่งได้ 2 ระดับ Hi/Low
- บันทึกช่องความจำได้ 199ช่องความจำ
- มี S-meter ทั้งภาครับ-ส่ง

SMOKExx
♡ ' Jameice | 4eva * : )
Full Member
*

✚ тне aĸ②вѕнч ™

« ตอบ #17 เมื่อ: มีนาคม 24, 2010, 07:15:48 PM »

ถามพ่อให้แล้วคะ ..
พ่อรู้จักร้านแถวรามอินทราอ่า
เค้าบอกว่าซื้อเยอะได้ราคาถูก ถ้าเอาใบอนุญาตด้วย เพิ่ม 500 อ่าคะ

*::

♥ 211053 . 3m *
u and me only i promise!
nacarter
Full Member
*

« ตอบ #18 เมื่อ: มีนาคม 24, 2010, 07:48:14 PM »

icom ดีนะแต่แพง spender อะไหล่หาง่ายราคาน่าคบหา fujitel ก็ไม่เลว แต่ทุกยี่ห้ออย่าทำตกพื้น เดี๋ยวพังครับ

ballaviator
Full Member
*

« ตอบ #19 เมื่อ: มีนาคม 24, 2010, 09:22:27 PM »

ดูข้อมูลมาก็มีเครื่องแนะนำครับ
 Spender E2452 รุ่น 0.5 วัตต์  ราคาในปัจจุบัน ข้อมูลที่ได้มาคือ 1,850 - 1,950 บาท

ข้อมูลที่พอหาได้หรือข้อดี คือ
  1.กำลังส่ง คือ 0.5 วัตต์ (ไม่ต้องขอใบอนุญาตใช้งาน) แต่มันออกจริงประมาณ 2 W.ได้
   2.รูปร่างของตัวเครื่อง มีขนาดเล็ก กระทัดรัด น่ารัก สาวๆชอบใช้งาน เพราะไม่หนักมือ เหมือนรุ่นอื่นๆ
   3.แบตเตอร์รี่ ใช้เหมือนของโทรศัพท์มือถือของ Nokia8250  ราคาตามท้องตลาด 80-250 บาท
   4.ไฟหน้าจอสีสวย เปลี่ยนสีได้ด้วย
   5.ลำโพงเสียงดังฟังชัดดี
   6.ไม่ต้องเสียค่าขออนุญาต ใช้งาน 535 บาท(รวมVat)

พี่ดูแล้วเหมาะสมกับการใช้งานมากเพราะว่าถ้าในขบวนยาวไม่มากก็ใช้งานไม่มีปัญหา  2-3กม.น่าจะใช้ได้
หน้า: [1] 2 3   ขึ้นบน
พิมพ์