Atiker LPG CNG Equipment

Glass Coating TT Auto Xenon Glass Coating NV yangyont Glass Coating Create Fiber Glass Coating

P-Light  

PTC Gas  

หน้า: [1] 2 3   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เตือนภัย รถหมดประกันศูนย์ไม่รู้ตัว  (อ่าน 6520 ครั้ง)
senpiter
ขับ EX วนในซอย
**

Like : 3

« เมื่อ: มกราคม 15, 2013, 07:25:28 PM »

สวัสดีครับ ผู้อ่านทุกคน วันนี้เป็นอีกช่วงเวลาที่ผมได้ประสบกับวิบากกรรมของมิตชูไทยแลนด์อีกครั้ง  แต่ครั้งนี้เล่นเอาผมกับแฟนเครียดหนักกว่าทุกครั้งเลย  เพราะรถผม ประกันขาด

เริ่มด้วยรถของผม มีปัญหาไฟ ABS และ ไฟเครื่องโชว์เมื่อวันเสาร์ที่ 12  16.30 ผมรีบติดต่อหาศูนย์บริการใกล้บ้าน ซึ่งเปิดทำงานวันเสาร์ด้วยเช่นกัน

ผม: สวัสดีครับ จะแจ้งเหตุขัดข้องครับ รถมีไฟ absและไฟเครื่องแสดงครับ ผมอยากจะนำรถเข้าเช็คครับ
ศูนย์ : ตอนนี่เย็นมากแล้วค่ะ ยังไงนำรถมาวันจันทร์นะค่ะ
ผม : ................ อ๋อ งั้นนัดคิวซ่อมได้มั๊ยครับ  ขอเวลาไหนก็ได้ที่แน่นอน
ศูนย์ : คิวเต็มค่ะ เต็มไปสามวันค่ะ ยังไงก็เข้ามาเช้าๆดีกว่า จะได้หยิบบัตรคิว
ผม: บัตรคิวอะไรครับ ก็ขอจองคิวที่ 1 ไว้ไงครับ
ศูนย์ : เราไม่รับจองคะ คุณต้องมาถึงศูนย์เช้าๆเองนะค่ะ ประมาณ 7.00 ค่ะ เพื่อจะได้บัตรคิวแรก
ผม:  แล้วศูนย์เปิดกี่โมงครับ
ศูนย์ : แปดโมงค่ะ
ผม : หมดคำพูดกับศูนย์มิตชูไทยแลนด์ กับการบริการ
วันอาทิตย์ผ่านไป กับการใช้ชีวิตบนรถที่มีปัญหาระบบเบรค พร้อมกับลูกน้อยๆ ในท้องคุณภรรยาผม  ภรรยาก็วิตกกลัวจะเบรคไม่ได้ เบรคไม่อยู่ กลัวเกิดอุบัิตเหตุ ผมก็ได้แต่ปลอมใจ คนตั้งครรภ์ย่อมวิตกได้ง่ายกลัวปกติ ผมเองก็กลัว และแล้วก็ผ่านไปอีกหนึ่งวัน

ปล. แก้ไขเพื่อนำรูปลงครับ หลักฐานชัดเจน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 16, 2013, 03:01:13 PM โดย senpiter » บันทึกการเข้า

คันนี้คือ ของขวัญแต่งงานของเรา รักนะ EX
OhmeR
**

Like : 4

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 15, 2013, 07:30:41 PM »

ศูนย์ไหนครับ
senpiter
**

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 15, 2013, 08:13:01 PM »

เช้าวันจันทร์มาถึงอย่างช้าๆ
ผม : ถึงศูนย์ 6.30 ได้หยิบบัตรคิวแรก สมใจอยาก อยู่คนเดียวที่ศูนย์
ศูนย์ : ครับ วันนี้ติดต่อเรื่องอะไรครับ
ผม: แจ้งทันที่ ไฟ abs ไฟเครือ่งติดครับ ช่วยดูหน่อย
ศูนย์ : นำรถไปเช็ค 1 ชั่วโมง พร้อมเดินมาเรียกผมไปคุย
ช่าง : รถพี่ senser ABS หลังซ้ายเสียครับ  แต่ทางเราไม่สามารถเปลี่ยนให้ได้ เพราะรถพี่หมดประกันไปแล้วครับ
ผม : รถหมดประกันได้ยังไง  ผมเข้าเช็คระยะตลอด
ช่าง : ไม่ทราบครับ ทราบแต่ว่ารถพี่หมดประกัน เพราะไมได้เข้าเช็คที่ 30000 โล
ผม : ผมก็เอาคู่มือรถให้ดู และใบเสร็จที่เข้าซ่อมบำรุง ณ 30000 โล
ช่าง : ครั้งนั้น พี่เข้าที่ศูนย์อื่น แล้วศูนย์นั้นเค้าไม่ได้คีย์เข้าระบบส่วนกลางครับ
ผม: แต่ผมมีหลักฐานทุกอย่างนะ ว่าเข้าศูนย์ แบบนี้ผมต้องติดต่อ MMTH แล้ว
ช่าง : ใจเย็นครับพี่ อย่าพึ่งทำอะไร เดี่ยวขอเช็ควันพรุ่งนี้อีกที ให้แน่ใจก่อน
ผม : เช็คอะไรอีก แล้วทำไมไม่เช็ควันนี้  รถก็มีปัญหาระบบเบรค แถมยังถูกตัดประกันอีก
ช่าง : รอพรุ่งนี้ก่อนนะครับ ถ้าเครมได้ ผมจะสั่งของให้  ถ้าเครมไม่ได้พี่ก็จ่ายเงินค่าของแล้วผมเปลี่ยนให้
ผม: เห้ย จะมีกรณีเครมไม่ได้ได้ไง ผมไม่ได้ทำผิดอะไรเลย จะให้ผมเสียเงินเองได้ไง  ผมจะโทรหา MMTH วันนี้แหละ
ช่าง : พี่ใจเย็น อย่าพึ่งโทร เชื่อผม พรุ่งนี้จะดีเอง ใจเย็นๆก่อนพี่  น้องที่เช็คระบบได้ เค้าลาหยุด น้องเค้าทีรหัสคนเดียว วันนี่พี่กลับบ้านก่อนนะ
ผม : ผมก็เลยกลับบ้าน เชื่อคำพูดช่างอีก ว่าจะเรียบร้อย แทนที่จะเริ่มเดินเรื่องตั้งแต่วันจันทร์

เช้าวันอังคารมาถึง 9.00 น  
ศูนย์ : บราๆๆ  รถพี่หมดประกันนะค่ะ ไม่สามารถเครมให้ได้นะค่ะ บราๆๆ ยังไงลองติดต่อ MMTH ดูนะค่ะเพื่อทำอะไรได้ ว่างสาย.........................
ผม : นึกเจ็บใจที่ปล่อยเวลาผ่านไป 18ชั่วโมงฟรีๆ  แต่งงว่าทำไมศูนย์ไม่ให้ผมโทรหา MMTH ตั้งแต่เมือ่วาน
MMTH  : สวัสีดี บลาๆๆ
ผม : แจ้งข้อมูลไป ตามที่เล่ามาด้านบน  ทางศูนย์ก็ขอเอกสารยืนยันการเข้าเช็คระยะ และใบเสร็จไป บอกจะติดต่อกลับ
เวลาล่วงเลยผ่านมาจนเย็น มีแต่ติดต่อมาว่า ได้รับเอกสารแล้ว จะดำเินนการให้ แล้วจะติดต่อกบัลไปค่ะ
ปล. ขอแก้จาก CC เป็น MMTH ครับจะได้อ่านเข้าใจง่ายขึ้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 21, 2013, 08:36:10 AM โดย senpiter » บันทึกการเข้า

คันนี้คือ ของขวัญแต่งงานของเรา รักนะ EX
senpiter
**

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 15, 2013, 08:23:00 PM »

จึงอยากจะเตือน เพื่อนๆ ว่าอย่าไว้ใจว่ามีตราประทับ มีลายเซ็น แล้วจะยืนยันว่า รถยังมีประกันนะครับ   ให้โทรถาม MMTH เลยครับว่ารถมีปัญหาเรื่องประกันอะไรรึเปล่า    จะได้ไม่ต้องมานั่งรับกรรมที่ไม่ได้ก่อ กับรถที่มีปัญหาระบบเบรคไปไม่รู้กี่วันจึงจะได้สิทธิ์ยืนยันเรื่องรับประกัน   และต้องรออีกกี่วัน กว่าจะเบิกของมาเปลี่ยนได้อีก  
ปล.  อย่าลืมโทรเช็คว่ารถคุณยังมีประกันรึเปล่า อย่าวางใจศูนย์มิตชู อย่าวางใจในตราประทับ เพราะคุณจะเจอแบบผมได้  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 21, 2013, 08:36:44 AM โดย senpiter » บันทึกการเข้า

Miracle07
**

Gift for GOD

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 15, 2013, 08:24:21 PM »

ศูนย์มิตซูยิ่งอยู่ยิ่งไปกันใหญ่ล่ะ ฟ้องมันอย่างเดียว MMTH อย่างเดียวครับ
ว่าแต่ CC คืออะไรครับ
senpiter
**

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 15, 2013, 08:24:59 PM »

ศูนย์ไหนครับ

ศูนย์บริการที่ลืม ส่งข้อมูล ณ 30000 กิโล คือศูนย์มิตชูนครพนมครับ   ครั้งนั้นผมไปเที่ยวนครพนมเลยแวะเข้าไปใช้บริการช่วงสงกรานต์พอดีครับ

senpiter
**

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 15, 2013, 08:26:25 PM »

ศูนย์มิตซูยิ่งอยู่ยิ่งไปกันใหญ่ล่ะ ฟ้องมันอย่างเดียว MMTH อย่างเดียวครับ
ว่าแต่ CC คืออะไรครับ
CC ย่อจาก call center misubishi motor thailand ครับผม

ใช่ครับ ยิ่งแย่ไปใหญ่แล้ว MMTH   ขนาดผมมีหลักฐานตราประทับ มีลายเซ้น และใบเสร็จจากศูนย์เพื่อยืนยันนะครับ  หนึ่งวันผ่านไปยังไม่ได้รับคืนสิทธิ์รับประกันทันทีเลย  ไม่รู้ว่ามัน(MMTH) จะพิจารณาไปอีกนานเท่าไหร่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 15, 2013, 08:35:01 PM โดย senpiter » บันทึกการเข้า

bprakarn
**

Like : 0

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 16, 2013, 06:57:28 AM »

ถ้ามีหลักฐานชัดเจนประกันไม่หมด โทรหาcc mitsu ถ้าเรื่องมากด่าไป 1 ชุดได้เรื่อง จบแน่ๆ sensor abs เสียกันเยอะมาก ของผมเสีย2เส้นเปล่ียนหมดแล้วครับ ปล.กรณีsensorเสียใช้เบรคได้ปกติยกเว้นabs ไม่ทำงาน
senpiter
**

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 16, 2013, 07:36:26 AM »

รถคันนี้ใช้วิ่งถนนลาดยางตลอด ไม่ได้ลุยป่าถนนดินแดงเลย ฝนก็แทบไม่มี เทียบไม่ได้กับภาคใต้บ้านเกิดเลย.   รถวิ่งมา 2 ปีแป๊ะ 400xx.  ก็มีปัญหา abs senser เสียแล้ว.   ผมว่ารถบอบบางไปนิดนะครับ. แถมราคาค่าตัว abs senser ราวๆ 7000 บาทต่อล้อ.   ต่อไปถ้าหมดประกันจริงคงหงายเงิบครับ.     

merovingian
**

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 16, 2013, 07:56:03 AM »

งั้นแจ้ง สคบ. ด่วนเลยครับ เค้าจะได้รับผิดชอบสะบ้าง อย่าปล่อยให้เวลาเลยผ่าน
papuwa
Full Member
*

« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 16, 2013, 09:48:20 AM »

รถผมเกิน3ปีมาไม่กี่วัน ไฟ ABS ขึ้นเลย นี่ยังไม่ได้เอาเข้าศูนย์เลย ถ้าเสียก็ไม่ซ่อมละ ไม่มีตัง ตัวละเกือบ7000แนะ
ABS จะทำงานเฉพาะเวลาที่รถเบรคล้อตายเท่านั้นครับ แต่ว่า เสียกันเยอะจัง รวมตัวกันเรียกร้องให้เปลี่ยนฟรี 5ปีได้ไหมเนี่ย

EX คันแรกของไทย ที่วิ่งจนน้ำมันหมดกลางทาง
panya buapon
Full Member
แก๊งค์ Lancer EX Club
*

Like : 15

รูปส่วนตัว

« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 16, 2013, 10:34:50 AM »

สคบ.ชัวครับ แต่เราต้องรวมตัวกันนะครับ

เปี๊ยกครับ### ยังไม่รวยทำตัวเหมือนคนรวยจะไม่มีวันรวย### 

### ยังไม่จนทำตัวเหมือนคนจนจะไม่มีวันจน###
senpiter
**

« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 16, 2013, 02:45:36 PM »

สวัสดีครับ มาอัพเดทเรื่องห่วยๆ ของศูนย์ต่อครับ

ตอน 9.00น  ผมติดต่อไป MMTH  ถึงเรื่องการพิจารณาสิทธิ์รับประกันผม   ได้รับคำตอบว่าดำเนินเรื่อง ให้เร่งด่วน  ขอเวลาตอนบ่ายจะติดต่อกลับ

ตอน 14.00  ยังไม่ติดต่อมา ทนไม่ไหวติดต่อไปเองเลย
ผม: ขอสายคุณ ไกรวรรณ  เจ้าหน้าระดับสูงที่ดูแลเรื่องนี้ครับ
MMTH :  รอสักครู่คะ  หายไปสักพัก กลับมาบอกคุณไกรวรรณติดสายอื่น แต่ทางคุณไกรวรรณได้รับแจ้งแล้วกำลังประสานงานหน่วยอื่นให้ด่วนค่ะ
ผม : อยากทราบว่าหน่อยไหน หรือใครที่ตัดสิทธิ์ประกันผม และใครมีอำนาจในการคืนสิทธิ์ผม ทำไมหลักฐานที่ส่งไปชัดเชนขนาดนั้น ถึงได้พิจารณาช้ามาก
MMTH : ขอเวลาตรวจสอบเรื่องว่า หลักฐานจริง ศูนย์ไหนผิดพลาด อย่างไร
ผม: ขอถามว่า รถผมขาดเช็คระยะไหน จึงทำให้ประกันหาย
MMTH : ที่ 30000 โลค่ะ
ผม: ศูนย์ไหนที่ทำผิดพลาดไม่ส่งเรื่องเข้าระบบ
MMTH : ไม่ทราบค่ะ เพราะไม่มีข้อมูลเข้าศูนย์ที่ 30000
ผม : เห้ย ตอบแบบนี้ได้ไง หลักฐานรูปถ่าย ใบเสร็จ ก็ระบุว่า มิตชูนครพนม   ปานนี้แล้วคุณยังไม่รู้อีกว่าศูนย์มีปัญหา แล้วที่ผ่านมาตรวจสอบอะไรครับ?? ดำเนินการอะไรครับ??
MMTH : คุณได้รับข้อมูลครบแล้วนะค่ะ ขอบคุณที่ใช้บริการค่ะ ...............
ผม : โมโหมาก จะตัดการสนทนากับผมอะ คิดดู  ผมเลยถามชื่อพนักงานที่คุยด้วย และก็บอกไปว่า ถ้าไม่อยากคุยด้วยแล้วก็ได้ ผมเข้าใจ  แล้วผมก็วางสายใส่เลย
ผ่านไป 2 นาทีได้

MMTH : ดิฉัน โทรมาแจ้งว่า ขณะนี้ท่านผู้บริหารไปข้างนอกค่ะ ยังไงขอเป็นวันพรุ่งนี้นะค่ะจะให้คำตอบ

ผม : ครับ  (นึกในใจว่าจะโทรมาทำไร เพื่อบอกแค่นี้อะ)

ปล.ตอนนี้ความดันขึ้นเลยครับ อิอิ  เบื่อจริงๆๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 21, 2013, 08:37:48 AM โดย senpiter » บันทึกการเข้า

Zenjang
**

« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 16, 2013, 03:09:41 PM »

ไฟ ABS ขึ้นเหมือนกันคับ แต่ดับไปแล้ว ตอนแรกนึกว่าระบบ ABS จะพังไปแล้ว แต่เคยเบรคหนักๆหลังไฟเตือนดับ ABS ดันกลับมาทำงานอยู่คับ ตอนนี้เลยยังใช้ไปก่อน ไฟยังไม่โชว เห็นราคาแล้วจุกคับ  Cry

Miracle07
**

Gift for GOD

« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 16, 2013, 07:01:20 PM »

สวัสดีครับ มาอัพเดทเรื่องห่วยๆ ของศูนย์ต่อครับ

ตอน 9.00น  ผมติดต่อไป CC  ถึงเรื่องการพิจารณาสิทธิ์รับประกันผม   ได้รับคำตอบว่าดำเนินเรื่อง ให้เร่งด่วน  ขอเวลาตอนบ่ายจะติดต่อกลับ

ตอน 14.00  ยังไม่ติดต่อมา ทนไม่ไหวติดต่อไปเองเลย
ผม: ขอสายคุณ ไกรวรรณ  เจ้าหน้าระดับสูงที่ดูแลเรื่องนี้ครับ
CC :  รอสักครู่คะ  หายไปสักพัก กลับมาบอกคุณไกรวรรณติดสายอื่น แต่ทางคุณไกรวรรณได้รับแจ้งแล้วกำลังประสานงานหน่วยอื่นให้ด่วนค่ะ
ผม : อยากทราบว่าหน่อยไหน หรือใครที่ตัดสิทธิ์ประกันผม และใครมีอำนาจในการคืนสิทธิ์ผม ทำไมหลักฐานที่ส่งไปชัดเชนขนาดนั้น ถึงได้พิจารณาช้ามาก
CC : ขอเวลาตรวจสอบเรื่องว่า หลักฐานจริง ศูนย์ไหนผิดพลาด อย่างไร
ผม: ขอถามว่า รถผมขาดเช็คระยะไหน จึงทำให้ประกันหาย
CC : ที่ 30000 โลค่ะ
ผม: ศูนย์ไหนที่ทำผิดพลาดไม่ส่งเรื่องเข้าระบบ
CC : ไม่ทราบค่ะ เพราะไม่มีข้อมูลเข้าศูนย์ที่ 30000
ผม : เห้ย ตอบแบบนี้ได้ไง หลักฐานรูปถ่าย ใบเสร็จ ก็ระบุว่า มิตชูนครพนม   ปานนี้แล้วคุณยังไม่รู้อีกว่าศูนย์มีปัญหา แล้วที่ผ่านมาตรวจสอบอะไรครับ?? ดำเนินการอะไรครับ??
CC : คุณได้รับข้อมูลครบแล้วนะค่ะ ขอบคุณที่ใช้บริการค่ะ ...............
ผม : โมโหมาก จะตัดการสนทนากับผมอะ คิดดู  ผมเลยถามชื่อพนักงานที่คุยด้วย และก็บอกไปว่า ถ้าไม่อยากคุยด้วยแล้วก็ได้ ผมเข้าใจ  แล้วผมก็วางสายใส่เลย
ผ่านไป 2 นาทีได้

CC : ดิฉัน โทรมาแจ้งว่า ขณะนี้ท่านผู้บริหารไปข้างนอกค่ะ ยังไงขอเป็นวันพรุ่งนี้นะค่ะจะให้คำตอบ

ผม : ครับ  (นึกในใจว่าจะโทรมาทำไร เพื่อบอกแค่นี้อะ)

ปล.ตอนนี้ความดันขึ้นเลยครับ อิอิ  เบื่อจริงๆๆ
อย่าไปยอมครับ ผมเคยโทรไป mmth คุยดีครับ แต่ในกรณีคุณ ถ้าเป็นผม ผมไม่ยอมครับ
จัดการเต็มที่ครับ ทางมิตซู จะได้ไม่ไปทำกับใครอีก รถค่ายตัวเองก็มีปัญหาอยู่เยอะ ยังมาบริการแย่อีก
ผมจะเข้ามาอ่านความคืบหน้าบ่อยๆครับ พวกเรารวมตัวแจ้งความก็ดีนะ
ฟังแล้วขึ้น
papuwa
Full Member
*

« ตอบ #15 เมื่อ: มกราคม 17, 2013, 08:34:16 AM »

เมื่อวานได้เอารถเข้าไปเปลี่นลูกลอยลูกแรกซะที หลังจากรอมานานหลายเดือน ศูนย์ที่ออกรถ(เอเชียวัฒนา)ก็บอกแต่ว่าลูกลอยยังไม่ส่งมาจากศูนย์ใหญ่เลย
ผมเลยโทรไปขอเปลี่ยนที่ศูนย์สระบุรี ซึ่งผมเข้าเช็คระยะที่ศูนย์นี้ตลอด พนักงานก็บอกว่า เดี๋ยวจะสั่งให้ ขอเวลา 3-4วัน
หลังจากนั้นอาทิตย์นึงก็นัดเข้าไปเปลี่ยน เออ มันก็สั่งได้นี่หว่า แล้วทำไมเอเชียวัฒนามันต้องรอส่งจากศูนย์ใหญ่อย่างเดียว  Angry
ลูกลอยเปลี่ยนเรียบร้อย สิ่งที่กลัวอยู่คือ ไฟ ABS และก็เป็นดังคาด เซ็นเซอร์ ABS ล้อหน้าซ้าย เสีย ต้องเปลี่ยนใหม่  Cry
เลยบอกว่ายังไม่เปลี่ยน บอกว่าลบไฟเตือนได้ไหม ช่างบอกว่าลบไม่ได้ ลบแล้วเดี๋ยวก็เตือนใหม่  Embarrassed
สรุปว่า EX เรามี ABSเสียไปกี่ตัวละเนี่ย นับเล่นๆในคลับเราก็เกิน 10คัน ละ

EX คันแรกของไทย ที่วิ่งจนน้ำมันหมดกลางทาง
Zenjang
**

« ตอบ #16 เมื่อ: มกราคม 17, 2013, 09:22:56 AM »

เมื่อวานได้เอารถเข้าไปเปลี่นลูกลอยลูกแรกซะที หลังจากรอมานานหลายเดือน ศูนย์ที่ออกรถ(เอเชียวัฒนา)ก็บอกแต่ว่าลูกลอยยังไม่ส่งมาจากศูนย์ใหญ่เลย
ผมเลยโทรไปขอเปลี่ยนที่ศูนย์สระบุรี ซึ่งผมเข้าเช็คระยะที่ศูนย์นี้ตลอด พนักงานก็บอกว่า เดี๋ยวจะสั่งให้ ขอเวลา 3-4วัน
หลังจากนั้นอาทิตย์นึงก็นัดเข้าไปเปลี่ยน เออ มันก็สั่งได้นี่หว่า แล้วทำไมเอเชียวัฒนามันต้องรอส่งจากศูนย์ใหญ่อย่างเดียว  Angry
ลูกลอยเปลี่ยนเรียบร้อย สิ่งที่กลัวอยู่คือ ไฟ ABS และก็เป็นดังคาด เซ็นเซอร์ ABS ล้อหน้าซ้าย เสีย ต้องเปลี่ยนใหม่  Cry
เลยบอกว่ายังไม่เปลี่ยน บอกว่าลบไฟเตือนได้ไหม ช่างบอกว่าลบไม่ได้ ลบแล้วเดี๋ยวก็เตือนใหม่  Embarrassed
สรุปว่า EX เรามี ABSเสียไปกี่ตัวละเนี่ย นับเล่นๆในคลับเราก็เกิน 10คัน ละ

smart gauge เคลียร์โคดลบไฟเตือนไม่ได้หรอคับ  Undecided

senpiter
**

« ตอบ #17 เมื่อ: มกราคม 17, 2013, 03:57:08 PM »

มาอัพเดท  วันพฤหัสบดีที่ 17 มกราคม พ.ศ. 2556
MMTH: ติดต่อมาเวลาประมาณบ่าย แจ้งว่าทางเราได้ติดต่อกับศูนย์พัทยาและนครพนมเพื่อดำเนินการเปลี่ยนอะไหล่ abs sensor แล้วนะค่ะ
ผม: แสดงว่ารถผมจะได้ซ่อมแล้ว และได้สิทธิ์ประกันคืนแล้ว
MMTH: ยังค่ะ เพียงแต่ทางเราได้รับเอกสารและกำลังเร่งจัดทำเอกสาร ตรวจสอบหลักฐานเพื่อพิจารณาความผิดพลาดของศูนย์บริการค่ะ เรื่องไม่ได้คีย์ข้อมูลเข้าระบบ
ผม: แล้วทำไมต้องโทรหามิตชูพัทยาด้วยครับ ก็ในเมื่อศูนย์ที่ลืมส่งคือนครพนม
MMTH:  เพราะมิตชูพัทยา ลืมส่งที่ระยะ 20,000 โลด้วยค่ะ
ผม:เห้ย แสดงว่าทั้งมิตชูพัทยาและนครพนมลืมส่งข้อมูลเข้าระบบ
MMTH: ใช่ค่ะ แต่ทางพัทยาได้ทำการส่งข้อมูลและยืนยันเรืองเข้าเช็คระยะมาแล้ว เหลือทางนครพนมที่ต้องจัดส่งเอกสารมาให้เราค่ะ
ผม : นึกในใจ (ที่ห้ามผมโทรหา MMTH วันจันทร์ และบอกว่าขอเวลาหนึ่งวัน เพราะแบบนี้นี่เอง ถ้าผมรู้ว่าศูนย์พัทยาลืมด้วย ณ วันนั้น คงได้ระเบิดศูนย์แน่ๆ  ถึงว่าคุยดีกับเราจริงๆ พี่ใจเย็นๆพี่ใจเย็นๆ)  
ผม: แสดงว่าผมจะได้สิทธิ์คืนแล้วสิครับ
MMTH: ต้องรอให้เอกสารครบถ้วนก่อนค่ะ หลังจากนั้นเราจะติดต่อศูนย์พัทยาให้จัดเตรียมอะไหล่และแจ้งให้นำรถเข้าซ่อมอีกครั้งเมื่อทราบค่ะ
ผม:  แล้ววันไหนผมจะได้ทราบผลครับ
MMTH: อาทิตย์นี้คงไม่ทัน ยังไงเป็นต้นอาทิตย์หน้านะค่ะ จบการสนทธนา

ผม:  ได้แต่เพลียใจ สรุปคือรอ ต่อไปอีกแล้วครับ แค่ทำให้ดูดีว่าใส่ใจเราแค่นั้น  ใจความหลักๆคือ  ผลัดวันประกันพรุ่งไปอีก ขอเวลาไปถึงอาทิตย์หน้านู่นครับ    ผมเบื่อแล้วที่จะโทรตามเรื่อง เบื่อจริงๆครับ    
ปล. ตอนตัดสิทธิ์ประกันรถผม  เคยโทรมาถามสักคำมั๊ยว่า ขาดเช็คระยะจริงเปล่า? เคยคิดจะพิสูนจ์หลักฐานมั๊ย? ทำไมไม่แจ้งผมว่ารถคุณกำลังจะขาดประกัน?   เคยคิดจะรับผิดชอบต่อผู้บริโภคอย่างผมในครั้งนี้อย่างไร?  จะมีแผนการปรับปรุงระบบมั๊ย?
Abs sensor เสียง่ายไปเปล่า?  และสุดท้าย เมื่อไหร่จะได้ซ่อม?
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 21, 2013, 08:38:49 AM โดย senpiter » บันทึกการเข้า

ponDS116
Full Member
*

« ตอบ #18 เมื่อ: มกราคม 17, 2013, 04:49:31 PM »

ร้องเรียนเข้า MMTH เลยครับ 
ดีลเลอร์ไม ทำแบบนี้ เนี่ย

น้องAKAผมคลิกที่รูปได้เลย
muk12
**

« ตอบ #19 เมื่อ: มกราคม 18, 2013, 04:10:09 AM »

ถ้าเป็นศูนย์พัทยาหน้าเมืองจำลองเท่านั้นที่ออนไลน์ แถวๆทีบางละมุงยังไม่ออนไลน์ เช็ดระยะ หน้าเมืองจำลองดีกว่า
หน้า: [1] 2 3   ขึ้นบน
พิมพ์