Glass Coating TT Auto Xenon Glass Coating NV yangyont Glass Coating Create Fiber Glass Coating

P-Light  

PTC Gas  

Lancer EX Club Meeting

หน้า: 1 [2] 3   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขับลากเกียร์ใน sport mode  (อ่าน 5898 ครั้ง)
lancerEx
HOLTLINE PEA 34
Full Member
ขับ EX พากิ๊กไปเที่ยว
*

Like : 0

ใuสาeมีไฟ ใuใจมี|ธo

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2010, 06:00:47 PM »

ผมว่ารอบมันน่าจะเปลี่ยนเกียร์สูงให้เองนะครับ

ระบบเกียร์มันคงไม่น่างี่เง่าขนาดไม่เปลี่ยนเกียร์ให้หรอกครับ

ที่เหลือเป็นเรื่องวิตกจริต

ผมรู้สึกว่ามันจะไม่เปลี่ยนให้นะครับ ไม่งั้นคงไม่สามารถลากรอบได้

เห็นในคู่มือบอกมะรู้ดูผิดป่าว

tor2599
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2010, 07:29:05 PM »

Cheesy ปัญหานี้น่าติดตาม เอาใจช่วยน๊ะครับ รับประกัน 5 ปี ลองดู MMTh เค้าจะว่าไง แต่ถ้าเป็นผ๋ม เคลมอย่างเดียวเท่านั้น  :Smiley
Papon
ขายนาฬฺกา LED. ครับผมราคาไม่แรง
Full Member
ขับ EX วนในซอย
*

Like : 1

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2010, 08:19:58 PM »

กลัวอย่างเดียว เซลล์ จะเห็นกระทู้นี้ในคลับ แย่เลย T-T

NuJeaB
Full Member
*

-'=| LoVe LanCer EX |='-

« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2010, 10:58:54 AM »

เคยเป็นตอนไปขับเทส drive ใช้ไม่เป็นคิดว่าเป็น D แต่กลายเป็น SP เลยลากเกียร์ 1 เสียงเครื่องกระหึ่มดี พอดีช่าง 0 นั่งไปด้วยเลยเทรนให้ ไม่งั้นคงลากยาว  --*

รัก...ไม่สามารถมองเห็นได้ด้วยตา แต่สัมผัสได้ด้วยหัวใจ
phopkung
Love is me and Love is you
หาเงินแต่ง Lancer EX

Like : 8

« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2010, 03:43:44 PM »

อัพเดตเพิ่มเติมครับ

ล่าสุดทางศูนย์บอกว่า จะเปลี่ยนเกียร์ลูกใหม่ให้เลย ไม่เสียค่าใช้จ่ายครับ เหอะๆๆ ถือว่าโชคดีไป
ส่วนรถน่าจะได้วันพฤหัสนี้อ่ะครับ ก็ถือว่า การบริการของมิตซู โอเคเลยนะครับ

ปล. ผมจะบอกแฟนดีไหมน่ะว่า เกียร์พังเพราะใคร??? ที่จริงไม่คิดจะบอกอ่ะครับ กลัวเขาคิดมาก
      ส่วนวิธีขับที่ถูกต้อง ผมก็ได้บอกไปแร่ะ คงจะไม่มีปัญหาอะไรแล้วหล่ะครับ
udis
**

« ตอบ #25 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2010, 03:54:34 PM »

อัพเดตเพิ่มเติมครับ

ล่าสุดทางศูนย์บอกว่า จะเปลี่ยนเกียร์ลูกใหม่ให้เลย ไม่เสียค่าใช้จ่ายครับ เหอะๆๆ ถือว่าโชคดีไป
ส่วนรถน่าจะได้วันพฤหัสนี้อ่ะครับ ก็ถือว่า การบริการของมิตซู โอเคเลยนะครับ

ปล. ผมจะบอกแฟนดีไหมน่ะว่า เกียร์พังเพราะใคร??? ที่จริงไม่คิดจะบอกอ่ะครับ กลัวเขาคิดมาก
      ส่วนวิธีขับที่ถูกต้อง ผมก็ได้บอกไปแร่ะ คงจะไม่มีปัญหาอะไรแล้วหล่ะครับ

เยี่ยมไปเลยครับ  Wink Wink Wink
yong
Full Member
*

Like : 1

รักธรรมชาติ แต่หลงแสงสี

« ตอบ #26 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2010, 05:25:24 PM »

สุดยอดจริงๆ ใจป้ำมั่กๆ  Cry  ส่วนท่านที่สงสัยว่ามันเปลี่ยนเกียร์เองมั้ยไม่ต้องสงสัยครับมันไม่เปลี่ยน วันแรกที่ผมขับออกจากศูนย์ผมก็เข้าเกียร์ผิดเหมือนกัน  Tongue 

ปล. น่าจะบอกแฟนนะครับ เพราะถือว่าโชคดีจริงๆ เหมือนถูกหวยเลยผมว่านะ  เกียร์ลูกนึง  เผื่อแฟนจะได้มีความรู้สึกดีๆกับ มิตซูเพิ่มขึ้นครับ
udis
**

« ตอบ #27 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2010, 07:21:50 PM »

สุดยอดจริงๆ ใจป้ำมั่กๆ  Cry  ส่วนท่านที่สงสัยว่ามันเปลี่ยนเกียร์เองมั้ยไม่ต้องสงสัยครับมันไม่เปลี่ยน วันแรกที่ผมขับออกจากศูนย์ผมก็เข้าเกียร์ผิดเหมือนกัน  Tongue 

ปล. น่าจะบอกแฟนนะครับ เพราะถือว่าโชคดีจริงๆ เหมือนถูกหวยเลยผมว่านะ  เกียร์ลูกนึง  เผื่อแฟนจะได้มีความรู้สึกดีๆกับ มิตซูเพิ่มขึ้นครับ

เกียร์ใหม่ลูกนึงดาวน์รถใหม่ได้เลย  Smiley Smiley Smiley
gofpy
ยินดีคุย MSN
Full Member
*

i Like Sport Mode

« ตอบ #28 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2010, 07:38:33 PM »

มาคอนเฟิร์มว่า SP ไม่เปลี่ยนเกียร์ให้ครับ นอกจากเรา สปีดตกมากๆ รอบตกมากๆ แทบจอด มันจะดาวน์ ให้เอง ผมใช้บ่อยมากแทบจะไม่แตะเกียร์ D เลย อืดๆๆๆๆมาก

อีกเรื่องยินดีกับคนที่ได้เกียร์ลูกใหม่ด้วยครับ ไว้ใกล้หมดประกัน ทำแบบนี้มั้งดีกว่า  Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy ล้อเล่นหน่ะครับ ไม่เสี่ยงจะดีที่สุด

Yeah
**

« ตอบ #29 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2010, 08:56:20 PM »

ตอนเสียงวี๊ดๆนี่ อยู่ที่เกีย d หรือ sport mode อะครับ
gofpy
ยินดีคุย MSN
Full Member
*

i Like Sport Mode

« ตอบ #30 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2010, 09:16:42 PM »

sport mode นี่ เสียงมันส์มากอ่ะ
Yeah
**

« ตอบ #31 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2010, 09:36:20 PM »

ถูกต้องครับ
เกีย cvt นี่เวลาเร่งจะไม่มีสะดุดเลนใช้ไหมครับ
Yeah
**

« ตอบ #32 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2010, 09:43:16 PM »

เกีย cvt นี่เวลาเร่งจะไม่มีสะดุดเลยใช้ไหมครับ
คือมันจะไม่เหมือน civic ใช้ไหมครับ ตอนอยู่ที่ เกีย d
lunartear
คิดถึงคุณจัง
**

« ตอบ #33 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2010, 10:50:28 PM »

ถามเจ้าของกระทู้นิดนึงครับ เสียงสายพานที่ว่าเนี่ย เสียงเหมือนกระพรวนกรุ๊งๆๆๆๆ รึเปล่าครับ อยากได้ข้อมูลเพิ่มเติมครับ

แมวที่บ้านอ้วนน่าฟัดนะ
Yeah
**

« ตอบ #34 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2010, 11:04:59 PM »

อยากรู้เหมือนกันครับ Undecided
tonnop
Full Member
*

« ตอบ #35 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2010, 01:07:31 PM »

ผมว่ารอบมันน่าจะเปลี่ยนเกียร์สูงให้เองนะครับ

ระบบเกียร์มันคงไม่น่างี่เง่าขนาดไม่เปลี่ยนเกียร์ให้หรอกครับ

ผมรู้สึกว่ามันจะไม่เปลี่ยนให้นะครับ ไม่งั้นคงไม่สามารถลากรอบได้

ไปลองทดสอบมาแล้ว เกียร์ 1 ลากไปที่ 6000
ผลคือมันไม่เปลี่ยนเกียร์ขึ้นสูงให้เอง
แต่จะเปลี่ยนจากเกียร์สูงลงมาเกียร์ต่ำให้

(Honda city คันเก่าลากรอบ ยังเปลี่ยนเกียร์ให้เอง)

ปล. ได้ความรู้ใหม่  ................  ผู้หญิงขับรถ ต้องระวัง
 Grin Grin Grin
TON
Full Member
*

« ตอบ #36 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2010, 01:40:01 PM »

ไปลองทดสอบมาแล้ว เกียร์ 1 ลากไปที่ 6000
ผลคือมันไม่เปลี่ยนเกียร์ขึ้นสูงให้เอง
แต่จะเปลี่ยนจากเกียร์สูงลงมาเกียร์ต่ำให้

(Honda city คันเก่าลากรอบ ยังเปลี่ยนเกียร์ให้เอง)

ปล. ได้ความรู้ใหม่  ................  ผู้หญิงขับรถ ต้องระวัง

ผมว่าลากแล้วไม่เปลี่ยนขึ้นอ่ะดีแล้วครับ ถ้าลากรอบสูงแล้วเปลี่ยนขึ้นให้ มันก็ไม่ได้ฟิลล์เกียรธรรมดาอ่ะครับ

udis
**

« ตอบ #37 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2010, 07:27:36 PM »

ผมว่าลากแล้วไม่เปลี่ยนขึ้นอ่ะดีแล้วครับ ถ้าลากรอบสูงแล้วเปลี่ยนขึ้นให้ มันก็ไม่ได้ฟิลล์เกียรธรรมดาอ่ะครับ
เห็นด้วยครับ ถ้าเปลี่ยนได้เองแบบนั้นมันก็ไม่ต่างเกียร์ทั่วไปสิครับ แบบนี้แหละขับสนุกดี
ผมยังเปลี่ยนไม่คล่องเลยครับ
aom06
Full Member
*

"AKE"

« ตอบ #38 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2010, 10:13:07 PM »

เอ๋อ่านคู่มือรอบแรกเค้าบอกว่าจะเปลี่ยนเกียร์ให้ในกรณีที่รอบสูงขึ้น จนถึงจุดที่เกียร์จะพัง เส้นแดงนะครับ
เดี๋ยวต้องไปเปิดคู่มือใหม่ สงสัยจะอ่านผิด 55
phopkung
Love is me and Love is you

Like : 8

« ตอบ #39 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2010, 10:26:26 AM »

ถามเจ้าของกระทู้นิดนึงครับ เสียงสายพานที่ว่าเนี่ย เสียงเหมือนกระพรวนกรุ๊งๆๆๆๆ รึเปล่าครับ อยากได้ข้อมูลเพิ่มเติมครับ

เสียงที่คล้ายสายพาน ผมก็ไม่แน่ใจว่าจะใช่สายพานหรือไม่นะครับ แต่เสียงคล้ายๆ กับสายพานเวลาโดนน้ำแล้วมันจะมีเสียงวี๊ดๆ เหมือนสายพานหมุนฟรีน่ะครับ

อัพเดตล่าสุด วันนี้ไปรับรถมาแล้วครับ
ได้เกียร์กระปุกใหม่มา เสียงคล้ายสายพานก็หายไปหมดแร่ะ รถกลับมาใช้ตามปกติ ศูนย์ทำให้ฟรีทุกอย่าง
ขอบคุณมิตซูบิชิ อีกครั้ง สำหรับการแก้ไขปัญหาในครั้งนี้ให้ครับ
หน้า: 1 [2] 3   ขึ้นบน
พิมพ์