Glass Coating TT Auto Xenon Glass Coating NV yangyont Glass Coating Create Fiber Glass Coating

P-Light  

PTC Gas  

Lancer EX Club Meeting

หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องจะซื้อรถหลุดจำนำ  (อ่าน 4862 ครั้ง)
chaowalit
ขับ EX วนในซอย
**

Like : 0

« เมื่อ: สิงหาคม 17, 2010, 09:01:14 AM »

พอดีไปเจอคนขายรถหลุดจำนำมา

ซึ่งราคาดีเลยครับ

เลยอยากจะปรึกษาในห้องรัชดาว่า ถ้าจะซื้อรถหลุดจำนำ มันจะดีไหมครับ

แล้ว ต้องดูอะไรเป็นพิเศษบ้างครับ พวกเอกสารต่างๆ

ที่จะทำให้ผมซื้อรถมาเเล้วใช้ได้อย่างถูกกฏหมาย ปลอดภัยน่ะครับ

ขอบคุณครับ
prachyab
หัดขับ Lancer EX
*

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2010, 12:01:43 AM »

มีเพื่อนของเพื่อนทำแบบนี้เหมือนกาน เป็นเจ้าของเองเลย แต่พอรู็ก็ไม่ดีหรอกครับ
ถูกจริงแต่ เวลาจะต่อทะเบียนก็ต้องรอคนที่เค้าขายรถให้เราต่อให้ แถมทะเบียนคงสวมได้แต่ได้ตจว
แล้วเราก็ห้ามชน ถ้าชนเกิดมีปัญหา ประกันฝ่ายนู้นขอเลขตัวถังซวยเลย
คือง่ายๆๆ ไม่คุ้มครับถ้าไม่งั้น ชนทีไร ยัดตังกันไป ถ้ารวยก็จัดไปครับ อิอิอิอิอิ

ผมเองก็ลองคุยเองเลย กับเพื่อนของเพื่อน มีหลายรถเลย ราคาแค่ไม่เกินสี่แสน แคมลี่ ประมาณสามแสนครับ

zangkasi
Speed lover not a racer
ขับ EX พากิ๊กไปเที่ยว

Like : 3

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2010, 12:23:27 AM »

ดูให้ดีครับว่า ทะเบียนโอนลอยมายัง มีเล่มแน่นอน

มีการเซ็นมอบอำนาจมาเพื่อโอน

ระวัง ซื้อแล้วเจ้าของรถไปแจ้งโดยขโมย เท่ากัยสูญเงินฟรีนะ

chaowalit
**

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2010, 11:07:20 AM »

ขอบคุณมากครับ

ปรึกษากับน้าเเล้ว คงขอบายครับเคสนี้ ยกเว้นว่าโอนเป็นชื่อเราได้น่ะครับ

แต่จากที่คุยกับคนขาย เขาบอกโอนไม่ได้ เพราะ เจ้าของที่มาจำนำ ยังไม่ได้ทำเรื่องโอนให้คนรับจำนำ

พอรถหลุดจำนำ คนรับจำนำเลยจะขายออกเอาเงิน

น้าบอกกรณี ถ้าเจ้าของแจ้งความ มีสิทธิ์ โดนข้อหารับของโจรได้ครับ

เลยถอยดีกว่า

kuhome007
Full Member
*

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2010, 04:42:38 PM »

ถูกต้องแล้วครับผม อย่าไปเสี่ยงเลยครับ

เคยมีของพี่ที่ทำงาน จอดอยู่ดีๆ หน้า รพ.

เดินออกมา รถหายครับ พอถาม รปภ. บอก มีรถยก มากลากไปแล้ว /:/

สงสัยว่าจะเป็นไฟแนนซ์ตามมายึด..... ทำไรไม่ได้เพราะรถ เถื่อน ผิดกฏหมายครับ

oMo
หาเงินแต่ง Lancer EX

Like : 1

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2010, 07:49:02 PM »

ถ้าการโอนไม่มีปัญหา ก็ซื้อได้ครับ ในกรณีที่เพื่อนคนหนึ่งตอบ อย่างนั้นไม่ได้เรียกว่ารถหลุดจำนำ เป็นรถสวมทะเบียนครับ ซึ่งกรณีแบบนี้ให้ทราบในเบื่องต้นเลย ส่วนมากเป็นรถที่ขโมยมา จะเดือนร้อนนะครับ ข้อหารับซื้อของโจร เลยนะ ทางทีดี ผมว่าของร้อน มันก็จะมีอะไรร้อนๆตามมาเสมอแหละครับ เจ้าของเขาก็รักของเขา เขาเดือดร้อน มาจำนำก็โดนดอกโหด มาอยู่กับเราก็คงอยู่ไม่นานหรอกครับ เอาเป็นว่าซื้อขายอย่างสบายใจดีกว่า
Jackel
Full Member
หาเงินแต่ง Lancer EX
*

Like : 1

ยืดอกปกตั้ง

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2010, 10:24:04 PM »

โอกาสวิ่งแล้วมีตำรวจมาทักเยอะมากนะครับ เซฟดีกว่าครับ

ความสำเร็จจะเล็กหรือใหญ่ อยู่ที่ขนาดของความคิด
หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์